Announcement

Collapse
No announcement yet.

ในเว็บนี้มีใครอยู่ ภูเก็ต แล้วใช้ MAXNET @ TT&T มั้งคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ในเว็บนี้มีใครอยู่ ภูเก็ต แล้วใช้ MAXNET @ TT&T มั้งคับ

ในเว็บนี้มีใครอยู่ ภูเก็ต แล้วใช้ MAXNET @ TT&T มั้งคับ

คืออยากรู้ว่าใครได้รับความเร็วเพิ่มมั้งแล้วอะ ผมอยู่แถวฉลอง ยังไม่ได้เลยคับ ลูกค้าเก่าด้วยใช้มา 2ปีกว่าแล้ว วันนี้ก็โทรไปถาม ศูนย์ประจำจังหวัด พนักงานก็อธิบายแบบรู้มั้งไม่รู้มั้ง เห็นให้รอแล้วหันไปถามคนอื่นอยู่ตลอดเลย แล้วเค้าก็โอนสายให้คุยกะหัวหน้าช่าง ถามไปถามมา ก็บอกว่าชุมสายเต็ม ไม่สามารถเพิ่มให้ได้ (แล้วทำไมเมื่อรู้ว่ามันใกล้จาเต็มไม่เพิ่มก่อนว้า)รอการขยายอยู่ ไม่รู้ว่าอีกเมื่อไหร่ ผมก็งงเพราะก่อนหน้านี้วันนึงผมเมลไปหาช่างเทคนิค แล้วเค้าก็โทรมาบอกว่าชุมสาย แถวบ้านผมกะลังอับเกรดอยู่ แต่ทางนี้ยังบอกรออยู่อีก ซื่งมันก็ใกล้ครบตามที่สัญญาไว้แล้วคือวันที่30นี้ อีกอย่างผมเป็นลูกค้าเก่า ยังไงก็น่าจะมีสิทมากกว่าลูกค้าใหม่อยู่นะคับ ตามจริงน่าจะเพิ่มให้ลูกค้าเก่าให้หมดก่อนๆที่จะรับลูกค้าใหม่เข้ามา แบบนี้เหมือนกะทำตลาดแบบเอาปริมาณมากกว่าคุณภาพอะคับ รับแต่ลูกค้าใหม่ไม่สนใจลูกค้าเก่าเลย

คือถ้าเพิ่มไม่ได้เเบบนี้ผมจะต้องยอมจ่าย 590฿ โดยที่ได้ความเร็วแค่ 256K เองหรอทั้งที่คนอื่นจ่ายราคาเท่ากันแต่ได้ถึง 1เม็ก ต่างกัน4เท่าเลยอะ แล้วแบบนี้ น่าจะมีสิทให้จ่ายในราคาที่ถูกกว่านี้นะคับ เพราะเสียเปรียบอยู่อย่างเห็นได้ชัดเลย

หรือใครมีความเห็นว่าไงมั้งคับ

ของผมตอนอัพ double speed รอบแรก ต้องรอเกือบถึงเส้นตายกว่าจะอัพได้ แต่ตอนอัพรอบสองแบบพิเศษนี่เร็วหน่อย พอดีโทรไปแจ้งเรื่องความเร็วอัพโหลดมันตกบ่อย เลยได้อัพเลย

เอาเป็นว่าถ้าถึงกำหนดเส้นตายแล้วยังไม่ได้ความเร็วเพิ่ม ก็ไปคุยที่ศูนย์บริการเลยครับ ว่าเขาจะให้เหตุผลว่าไง

ลืมบอกไปว่าผมอยู่นครปฐม
    Last edited by neogundam; 25 Sep 2007, 13:50:23.

Comment

ผมก็ MAXNET @ TT&T เหมือนกัน อยู่เชียงใหม่ก็ยังไม่ได้อัพเลย

Comment

ผมใช้ยังไม่ถึงปีอัพให้เป็น 1 เม็กเฉยเลยเหอะๆ

Comment

อีก4วัน....ยังไม่มีความคืบหน้าเลยคับ เฮ้อ เริ่มทำใจละ

Comment

อยู่พัทยาครับได้ 1 m แล้วแต่.......ในประเทศนะออกนอกมันได้ 30-50 K เวรกามจริงๆ
            ผมมันพวกออกนอกซะด้วยสิ

Comment

อยุ่พัทยาเหมือนกานเลย

จขกท.ต้องรอสิ้นเดือนหละครับ ผมว่าได้แน่ๆ ถ้าไม่ได้ก้อต้องโทรถาม 1103 เลยนะครับ อย่าไปถามที่สาขา ที่นั้นจะชัวร์กว่า ถ้ายังไม่ได้ก้อฟ้อง สคบ.ซะ อิอิ

Comment

อยู่แหลมฉบังครับได้อัพแล้วครับ อัพโหลดอยู่ที่372ดาวโหลดอยู่ที่1274ครับแต่เดืมใช้แพ็คเกจ512/256ครับ

Comment

อยู่ภูเก็ตเจ๊า แต่เฮาจ๊ายทีโอที

แถวสามกอง 512 อัพเป็น 1.5

Comment

ยังไม่ได้ครับ ลพบุรี ไง วันที่ 30 กย ยังไม่ได้ โทร 1103 พร้อมกันเลย 555

Comment

ภูเก็ตครับ แถวแหลมชั่น....จาก 512 ได้ 1.5M นานแล้ว เร็วสะใจ โหลดบิทเต็มๆ

Comment

Working...
                      X