Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะเล่น Vista เนี่ยมันจำเป็นมากมั้ยต้อง C2D [NoteBook]

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะเล่น Vista เนี่ยมันจำเป็นมากมั้ยต้อง C2D [NoteBook]

ไม่เคยใช้วิสต้ามาก่อนครับ

อยากรู้ว่า จะต้องเป็น C2D เสมอหรือไม่
    เพราะ ซีพียูมันเปลี่ยนไม่ได้
    แต่แรมเพิ่มได้
    ถ้าได้แรม 512 มา คงอัดเยอะๆสัก 1.5 หรือ 2G
    (เพราะยังไงซะ CPU ก็เปลี่ยนไม่ได้อยู่ดี)

แล้วมันจำเป็นมั้ยต้อง C2D
    เป็น Core Duo ได้มั้ย
    หรือเป็น Pentium M หรือ Celeron M

มันร้ายแรงมากมั้ย(เน้น Vista Ultimate 32 bit)

ไม่จำเป็นครับ แค่ Celeron M ของเพื่อนผมก็เล่นได้ (32bit)
    ใส่แรมซัก 1GB ขึ้นไป

C2D จะมี มากๆ
    ดีเลย ละ (ถ้า C2D นะ)
    Pentium M หรือ Celeron M ก็ยังใหว (เน้นแรมเป็นหลัก)
    เน้นแรมหนักเข้าใว้ นะ

Comment

ผมเล่น Acer3200NWXMi แรม 512 ยังเล่นได้เลยครับ (Pentium M)

แต่เปิด Aero ไม่ได้ ใช้แค่พิมพ์งาน เล่นเน็ต สบายมาก

Comment

Working...
      X