Announcement

Collapse
No announcement yet.

acer gemstone รุ่นใหม่น่าสนป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• acer gemstone รุ่นใหม่น่าสนป่าวครับ

http://www.techxcite.com/review.php/...e/1/review/85/
    ตามนี้เลยนะครับ ช่วนกันวิเคาระห์วิจารณ์หน่อยนะครับ
    คิดว่าจะดีกว่ารุ่นก่อนหรือไม่
    ใครใช้อยู่ก็บอกกันบ้างนะครับว่าโดยรวมเป็นยังไงแข็งแรงขึ้นหรือเปล่า
    ความร้อนอยู่ในเกณฑ์ไหนดีหรือแย่อย่างไร

แข็งแรง ขึ้นกว่ารุ่นเก่าๆครับ

แต่ เลอะง่ายมากกกกกกก

Comment

ช่วยกันดันนิดนึงฮับ อิอิ

Comment

น้ำหนักก้อเยอะ 2.6 ขึ้นทั้งนั้นเลย

Comment

ไม่มีใครแสดงความเห็นเลยแฮะั หรือว่ามะมีใครสนใจหว่า งิงิ ดันๆ ต่อไป

Comment

หนัก ด้านในเปื้อนง่าย ติดรอยนิ้วมือง่าย โปร่ง ไม่ร้อนมาก เสียงข้อนข้างดี การ์ดจอแรง เล่นเกมส์มันส์ สวย จอกว้าง พกพาลำบาก สเป็กแรงดี ราคาไม่โหดมาก เมื่อเทียบกับลูกเล่น ที่เหลือก็รอท่านอื่นมาวิจารย์นะครับ

Comment

เห็นด้วยกับคุณ bankkanb ครับ
              เท่าที่ใช้มา รู้สึกว่า เรื่องระบายความร้อน ดีกว่าบอดี้ก่อนมากครับ
              แต่เสียที่เปื้อนง่าย
              สเปคแรงราคาถูก ยังใช้ได้ครับ
              แต่อย่างไรก้อยุ่ที่การใช้งานของแต่ละบุคคลครับ
              ลำโพงเสียงดีกว่าบอดี้เก่ามากครับ

Comment

ผมพึ่งซื้อได้ 3-4 วัน 5920G 302g16
                ผมว่าโดยรวมเวิร์คกว่าตัวเก่าผมซะอีก ASUS A8JR C2D1.8GHz Ram 2 GB X2300
                แบตใช้ได้นานกว่าพอสมควร เสียงดีกว่า ASUS เปิดดังหน่อยเสียงแตก(ซ่า...)ล่ะ แรงกว่าเยอะ สวยดูมีคุณภาพดี..แต่ผมกลับชอบเนื้อพลาสติกของ ASUS มากกว่า ^^;
                ข้อเสีย หนัก(มากกกก...)แทบไม่อยากเอาไปไหน ข้างในสกปรกง่าย หมั่นทำความสะอาดบ่อยๆ
                เด๋วต้องลองใช้ดูก่อน ตอนนี้ชินออฟชั่นของ ASUS มากกว่าครับ

Comment

ดันๆขอความคิดเห็น...

Comment

Working...
                  X