Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไม่ทราบว่า Windows Script Host แก้ยังไงครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไม่ทราบว่า Windows Script Host แก้ยังไงครับผม

คือ ผมใช้ KAV แสกนแล้วเจอมันฟ้องว่ามีไวรัส แล้วผมก็ได้ delete มันออกไป แต่พอทุก ๆ ครั้งที่เปิดเครื่องใหม่มันจะฟ้องว่าหาไฟล์ KillVBS.vbs ไม่พบน่ะครับ ไม่ทราบว่าจะแก้ไขยังไงได้บ้างครับผม ขอขอบคุณครับ

อาการเหมือนกันยังแก้ไม่ได้ ดันให้

Comment

start menu >run> regedit กด enter
      จากนั้น edit > find > ใส่ killVBS.vbs กด enter
      ลบตัวที่ขึ้นมานั้นทิ้งซะ

Comment

ได้ผลเป็นอย่างไร
        อย่าลืมเล่าสู่กันฟังนะครับ

Comment

run >msconfig >Tap Startup >ลองหาหัวข้อที่เกี่ยวกับ KillVBS แล้วเอาเครื่องหมายถูกออก

Comment

ไวรัสนิครับ จำได้ เครื่องผมก้อเคยโดนเหมือนกัน

Comment

Working...
            X