Announcement

Collapse
No announcement yet.

Boot วินโด้ไม่ติดครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Boot วินโด้ไม่ติดครับ

คือว่า มะวานนี้ผมเปลี่ยน cpu อันใหม่อะ ซึ่งมะวานก็เปิดได้ตามปกติ แต่เช้ามาวันนี้เปิดไม่ติดครับ พอรัน Bios เสร็จ ก็ขึ้นให้เลือก Safe Mode / Start Window Normally พอเลือกไป ก็รีสตาร์ทเลยอะครับ Load Default ใน Bios แล้วก็ยังไม่หายอะครับ เปลี่บยเป็น CPU เก่าก็ไม่หายครับ
    Last edited by €v๐|ut!On; 25 Sep 2007, 14:32:34.

ผมก็เคยเปงนะครับแต่พอลงวินโด้ใหม่ก็หายอะ ผมว่าวินโดวมีปัญหา

Comment

คือ ไม่อยากลงวินโด้ใหม่อะครับ งานสำคัญมีอยู่เยอะมาก ถึงจะลงทับไม่ลบข้อมูลเก่าออกก็เถอะ -*-

Comment

^
        ^
        ^
        ^
        ^
        ดัน ๆ

Comment

ยังไม่ได้ลองอีกอย่างนะ ....ถอดแบตทิ้งไว้ซักพัก ถอดแรม ถอดสายแพออก แล้วว่ากันใหม่ (เกี่ยวเปล่าหว่า หุหุ)

Comment

น่าจะต้องลงใหม่สถานเดียวละครับ ทั่น

รอ เซียนท่านอื่นด้วย เผื่อมีแนว

Comment

ลงวินโดว์ใหม่เลยครับ ชัว

Comment

ตอนนี้ปันหามันใหญ่ขึ้นละครับ -*- เนื่องจากผมถอดฮาร์ดดิสไปลองกับอีกเครื่องนึง ซึ่งผลก็คือเหมือนกัน แล้วพอผมเอากลับมาใส่เครื่องเดิม คราวนี้เปิดเครื่อง แม้กระทั่ง Bios ยังไม่รันเลยครับ -*- ไม่รู้จะทำยังไงดี

Comment

สงสัย hdd มีปัญหาละมั้ง

Comment

batery เม็ดกระดุม แข็งแรงดี มีไฟพอไหมครับ ของเก่าอาจไฟหมดก็ได้

Comment

Originally posted by €v๐|ut!On View Post
                      ตอนนี้ปันหามันใหญ่ขึ้นละครับ -*- เนื่องจากผมถอดฮาร์ดดิสไปลองกับอีกเครื่องนึง ซึ่งผลก็คือเหมือนกัน แล้วพอผมเอากลับมาใส่เครื่องเดิม คราวนี้เปิดเครื่อง แม้กระทั่ง Bios ยังไม่รันเลยครับ -*- ไม่รู้จะทำยังไงดี
                      ที่บอกว่าเอาไปลองเครื่องอื่น นี่เอาไปพ่วงหรือเอาไปเป็นตัวบูตครับ ซึ่งถ้าเอาไปบูตที่เครื่องอื่นถ้าไม่ได้ทำโกสข้ามสเป็คไว้มันก้อเปิดไม่ติดแน่นอน(นอกจากสเป็คเดียวกัน)

ยังไงก้อพ่วงฮาร์ดดิส สำรองข้อมูล แล้วลองลงใหม่ดีกว่า ว่าแต่ว่าเมนบอร์ดท่านยังสบายดีอยู่หรือป่าวนี่ซิ

Comment

ใช้ครับ เอาไปพ่วง แล้ว เก็บข้อมูล ใว้ แล้ว ค่อยลง วินโด้ใหม่ ครับ

Comment

ลองถอด cpu ประกอบอีกครั้งครับ

Comment

Working...
                          X