Announcement

Collapse
No announcement yet.

PSu ตัวไหนเหมาะกับ x1650pro ครับ'''''Plz

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• PSu ตัวไหนเหมาะกับ x1650pro ครับ'''''Plz

ผมจะถอย Sapphire x1650pro (วันศุกร์นี้คับ รอเงินเดือนออก อิอิ)
    มาใช้กับ

P4 3.0@ 3.3(oc ขำๆ)
    M/b P4P800e deluxe
    Ram Kingston 512*2 (+1G อนาคต)
    Harddisk IDE 80G + SATAII 160G
    Dvd 16x Asus + Cd-rw Liteon
    CRT 19"
    พัดลมติดHdd 1 ตัว
    (อนาคตคงติดเพิ่มอีกสัก 2-3 ตัว)
    VGA ATi x1650pro (AGp 8x)

1. คาดว่าจะใช้ PSu ตัวไหนดีครับ กลัวไฟไม่พอ Oc บ้างนิดหน่อย

2. เปลี่ยน VGA ใหม่ต้อง Flash Bios หรือป่าวครับ เพราะเครื่องมันเกือบๆ 3 ปีละ

3. Sink แรม นี่ช่วยลดอุณภูมิให้แรมเยอะไหมครับ เห็นถูกดีน่าเล่น

ขอบคุณทุกๆ ท่านครับ

e-max460w เผื่อไว้ครับอนาคตอาจอัพเครื่องอีก(ถ้าหนักไปก็พวก dtech 650,700w) ถ้าVGAเป็น8xก็ไม่ต้องอัพไบออส Sinkแรมช่วยได้ไม่มากเท่าไร

Comment

แพงและดี -----> Enermax 460 W - VE Dual Fans ไฟ 1 เฟส ราคา 2,450 - 2,500 ประกัน 5 ปี

ถูกและดี ------> Enhance 400 W ไฟ 2 เฟส ราคา 1,850 ประกัน 3 ปี Saveway Pantip

sigpic

Comment

คือ ตอนนี้คอมผมเวลาเปิดเครื่องมันขึ้น CMOS Wrong ให้กด F1, F2 ตลอด
        ซื้อถ่านมาเปลี่ยนก็ไม่หาย ก็เลยปล่อยทิ้งไว้เกือบปีแล้วครับ
        (เล่นได้ปกติ แค่กด F1 ตอนเข้า แล้วก็นาฬิกาเริ่มต้นใหม่)
        มีคนบอกว่าต้อง Flash Bios อ่าครับ (ไม่กล้าทำเอง กลัวม่อย) ใช่ไหมครับ

ปล.ผมก็กำลังสนใจเจ้า Enhance เหมือนกันครับ
        น่าจะ ATX-0140G มั้ง
        ลองโทรไปตะกี้ที่ SaveWay ไม่ยักกะรับสายแฮะ
        เด๋วไปกินข่าว แล้วค่อยมาโทรใหม่

ขอบคุณครับ

Comment

โทรไปเช็คมาละครับ Enhance 400W ของหมด -*-
          ของมาประมาณปลายเดือนตุลาคม เอิ๊กๆ

สงสัยต้องใช้ตัว 350w มันจะพอไหมครับ
          ไม่ก็ Enermax 460W(แพงจังT-T) อันนี้ท่าทางจะเกิน

ปล. ยังข้องใจกับการ Flash Bios -*-

Comment

400 watts ขึ้นไปครับ แต่เท่าที่ดู 300 watts ก็ยังไหว

Comment

noname สัก 400-500 w ก็เอาอยู่แล้วครับ

Comment

Enhance 350w เห็นวัตต์มันน้อย ถ้าเอาไป Oc จะมีปัญหา
                เรื่องจ่ายไฟไม่นึ่ง หรือจ่ายไฟไม่พอหรือป่าวครับ

ท่านที่ใช้อยู่ช่วยคอมเม้นท์หน่อยครับ ขอบคุณครับ

Comment

เหลือเฟือครับ

Comment

อ่อครับ

ขอบคุณ คุณ SC, mercadix, eXzato, อิมพีเรียล มากๆ ครับ

Comment

Originally posted by sc View Post
                      e-max460w เผื่อไว้ครับอนาคตอาจอัพเครื่องอีก(ถ้าหนักไปก็พวก dtech 650,700w) ถ้าVGAเป็น8xก็ไม่ต้องอัพไบออส Sinkแรมช่วยได้ไม่มากเท่าไร
                      เห็นด้วยครับ

Comment

Enhance แนะนำ ผมได้ดูผลเทสแล้ว ภูมิใจจะสอยมาซักอันพรุ่งนี้ของมาอิอิ ประหยัดไฟโคตร ถูกด้วย แจ่มดี 450w ถ้าจะเดินไปซื้อก็ pantip ชั้น 1 saveway หรือถ้าจะสั่งก็ต้อง www.savewaytech.com

Comment

Working...
                        X