Announcement

Collapse
No announcement yet.

Inno3D Geforce FX 5500 256m 128Bit Clock ได้ปะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Inno3D Geforce FX 5500 256m 128Bit Clock ได้ปะ

Inno3D Geforce FX 5500 256m 128Bit Clock ได้ปะ ได้เท่าไหร่อะ
    Core Frequency 270MHz
    Memory Frequency 400MHz
    เครื่องผม P4 1.6 1Gbram อยากลองเล่นมั่งอะ

ต้องลอง
    คับ

Comment

จับ rivatuner มาอัดโล้ดท่าน....

Comment

ได้อยู่แล้วครับ อยู่ที่ใจ กับ ดวง

Comment

ผมว่าอย่า oc เลยครับ

Comment

อ้าว กรรมแล้วกูคนหนึ่งบอกได้ คนหนึ่งบอกไม่ได้ แค่อยากลองดู หาประสบการณ์อะ ชักไม่มั่นใจแล้วซิ

Comment

ไม่ได้ครับ เพราะผมก็ใช้ มันไม่มีพัดลมน่ะ มีแต่ซิ้งค์ ร้อนชิหาย ไม่รู้ของท่านมีพัดลมป่าวนะ

Comment

ผมสรุปให้ง่ายๆเลยละกันครับ
                ท่านถามว่า OC ได้มั้ย? คำตอบคือได้ครับ แต่จะได้มากหรือน้อย เสถียรหรือไม่นั้นก็เป็นอีกเรื่องนึง ที่บางคนไม่แนะนำให้OCเพราะเกรงว่ามันจะร้อนมาก ท่านก็ลองเปิดเช็คเรื่องของความร้อน เวลา Idle กะ Full ด้วยแล้วกัน ลองขยับทีละนิด เทสดูให้แน่ใจว่าผ่าน ภาพไม่แตก เล่นเกมได้ดีไม่ผิดปกติ เท่านี้ก็โอเชละ

Comment

ที่ผมบอกว่าอย่าลากนี่ไม่ได้หมายความว่าลากไม่ได้นะครับ
                  คือลากแล้ว มันไปได้ไม่ไกลครับหรืออาจจะไม่แตกต่างเลย

Comment

Originally posted by dears View Post
                    ผมสรุปให้ง่ายๆเลยละกันครับ
                    ท่านถามว่า OC ได้มั้ย? คำตอบคือได้ครับ แต่จะได้มากหรือน้อย เสถียรหรือไม่นั้นก็เป็นอีกเรื่องนึง ที่บางคนไม่แนะนำให้OCเพราะเกรงว่ามันจะร้อนมาก ท่านก็ลองเปิดเช็คเรื่องของความร้อน เวลา Idle กะ Full ด้วยแล้วกัน ลองขยับทีละนิด เทสดูให้แน่ใจว่าผ่าน ภาพไม่แตก เล่นเกมได้ดีไม่ผิดปกติ เท่านี้ก็โอเชละ
                    ตัวนี้ไม่มีเซนเซอร์อุณหภูมิง่ะ แต่ผมว่าร้อนโคตรๆเลย ขนาดไม่ OC ของผมเอามือจับยังไม่ได้เลย
                    (ไม่ใช่ไฟดูดนะ)

Comment

เค้าบอกกันว่า FX5500 เนี่ยมัน OC มาจากโรงงานแล้วนะครับ
                      หรือยังงัยก็รอผู้รู้มาเคลียคับ ช่วยดันนน

Comment

ของผมมีพัดลมคับ และ + พัดลม ในเคสก็ 5 ตัวละ สรุปแล้ว ลองแล้วคับก็ไม่ค่อยเท่าไหร่คับ แล้วถ้าจะกลับไปจึดเริ่มของมันได้เป่าอะ ทำงัยอะ

ถามออีกอย่าง บ P4 1.6 Clock ได้ปะ ถ้าได้มันจะได้เท่าไหรดูตรงไหน

อันนี้ CPU

Ram 1 Gbคับ
                        Last edited by nanahara; 28 Sep 2007, 13:09:24.

Comment

ถ้ามันไม่ร้อนมากก้อลากดูก็ได้ครับ แต่คงไม่เห็นผลมากนะ (ลากเป็นประสบการณ์ก็ได้)
                          CPU ลากได้ครับ ขึ้นอยู่กับแรม . เมนบอร์ดนะ

Comment

Working...
                          X