Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอคำแนะนำหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอคำแนะนำหน่อยครับ จะเปลี่ยนการ์ดจอตระกูล AGP 8X

Intel(R) Pentium(R) 4 2.4 GHz /windows xp /socket 478 mPGA
    HHD - 40 GB.
    RAM - 256 MB.DDR/bus 200.MHz (กะว่าจะไปเปลี่ยนเป็น 1G.อยู่ครับ)
    Display - SIS Xabra 32 MB.Rev 01 (AGP Version 3.0 / 8X )
    Sound - SIS 7012 Wave On board
    Main Board - ECS SIS 648 FX (LPC Bridge)
    BIOS - Phoenix Technologie , LTD Version 6.00 PG
    Modem - 56K INT (D-LINK 562 IS)
    (บอกสเปคเท่านี้คงบอกได้นะครับว่าจะใช้รุ่นไหนดี)

ช่วยแนะนำการ์ดจอใหม่ๆ AGP 8X ให้ใช้ได้ไม่มีปัญหากับสเปคคอมของผมหน่อยนะครับ เอายี่ห้ออะไรก็ได้รุ่นก็ได้ที่แรงในตระกูล AGP 8X ที่สุดลื่นๆหน่อยนะครับ (ไว้เล่นเกมพวก NFS CARBON / BF 2142 / CALL OF DUTY 2 / ทรานฟอร์เมอร์ อะไรประมาณนี้อะครับ....ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ

ขอถามอีกนิดนึงครับ...
    1. เครื่องเก่าผมใช้การ์ดจอสกุล AGP 8X จะเปลี่ยนไปใช้สกุล PCI-E ได้หรือป่าวครับ
    2. ตัวการ์ดจอของคอมนี่อยู่ส่วนไหนอะครับ อยู่ที่ตัวจอคอม หรือ อยู่ที่ cpu อะครับ
    3. แล้วสมมุติว่าการ์ดจอ GF7300HT DDR3 อย่างนี้อะครับตัว DDR 3 หมายความว่าอย่างไรอะครับ หมายความ ว่าใส่การ์ดจอตัวนี้ได้ 3 ตัวหรือป่าวครับ ใช่ไหมครับ หรือว่าใส่กับ RAM ที่มี DDR 3 หรือป่าวครับ

ช่วยตอบหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับที่เสียเวลามาตอบผม

[ไ] ป.[เ][เ]ล้.[น] .. ราคาไม่เกี่ยงครับไม่จำกัดครับขอให้อยู่ในตระกูล AGP ก็พอครับ
    Last edited by park1255; 25 Sep 2007, 15:33:44.

1.ไม่ได้ครับ
    2.อยู่ที่บอร์ดแม่ครับ
    3.เป็นชนิดของชิปแรมที่ใช้ในตัวการ์ดจอครับ
    -------
    7300GT AGP ครับ

Comment

ati1950 proครับ ที่เห็นแรงสุดแล้วครับ xfx7900gsหาไมค่อยเจอ เหมาะกับเกมที่ท่านจะเล่นเลยครับ
      1.ใส่ไม่ได้
      2.การ์ดจอแยกต่างหากไม่เกี่ยวกับกับจอ cpu
      3.เป็นแรมddr3ที่อยู่ในตัวการ์ดจอ

Comment

แล้วผมใช้การ์ดจอตระกูล AGP กับ แรม DDR แล้วจะใช้การ์ดจอที่มี DDR 2,3 ตามหลังชื่อการ์ดจอได้หรือป่าวครับ ขึ้นอยู่ที่แรมป่าวครับ เช่นใช้แรม 256 ddr ใช้การ์ดจอ AGP ที่มี ddr2,3 ตามหลังชื่อการ์ดจอได้หรือป่าวครับ งงอย่างแรงอะครับ ช่วยอธิบายให้ละเอียดกว่านี้ได้ไหมครับ

Intel(R) Pentium(R) 4 2.4 GHz /windows xp /socket 478 mPGA
        HHD - 40 GB.
        RAM - 256 MB.DDR/bus 200.MHz
        Display - SIS Xabra 32 MB.Rev 01 (AGP Version 3.0 / 8X )
        Sound - SIS 7012 Wave On board
        Main Board - ECS SIS 648 FX (LPC Bridge)
        BIOS - Phoenix Technologie , LTD Version 6.00 PG
        Modem - 56K INT (D-LINK 562 IS)

แล้วสเปคของผมใช้แรม 256 DDR จะไปใช้การ์ดจอ AGP DDR2 กับ DDR 3 ได้หรือป่าวครับหรือว่าใช้แรม 256 DDR ต้องใช้การ์ดจอ AGP DDR ตัวเดียวเท่านั้นอย่างนี้หรือป่าวครับ หรือว่า แรม ddr2 ใส่ได้ 2 ตัว /VGP ddr2 ใส่การ์ดจอตัวนี้ได้ 2 ตัว /ddr แล้วมีเลขระบุ 1-3 เป็นการระบุที่ใส่ตัวแรมหรือการ์ดจอตามนั้นที่ระบุใช่หรือป่าวครับ ผมเข้าใจถูกหรือป่าวรับเนี่ย งงจริงๆๆๆๆๆๆๆ
        งง+เงงมากครับ บอกหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ
        Last edited by park1255; 25 Sep 2007, 17:00:41.

Comment

Working...
        X