Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีข้อกังขาเกี่ยวกับ SLI และ CROSSFIRE ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีข้อกังขาเกี่ยวกับ SLI และ CROSSFIRE ครับ

คือเราสามารถทำการ SLI หรือ CROSSFIRE กับการ์ดจอจำนวนเกิน 2 ตัวได้มั้ยครับ????

แบบบางบอร์ดที่มี PCI-E 4 slot อ่ะครับ จะเสียบการ์ดจอลงไป 4 slot เลยแล้ว SLI หรือ CROSSFIRE กัน 4 ตัวได้มั้ยอ่ะครับ??? หรือได้แค่ 2 ตามทฤษฎี

ได้ครับถ้าการ์ดตัวนั้นมันเอื้ออำนวยในการทำQUAD อ่าครับ

Comment

ครับ แล้วจะสามารถดูได้ยังไงอ่ะครับว่า การ์ดตัวนั้นจะเอื้อในการทำ quad รึเปล่าอ่ะครับ

คืออยากจะอัด quadro รุ่นกิ๊กก๊อกๆ [ไม่เอารุ่น top] ยัดเข้าไป 4 ตัว แล้ว SLI กันอ่ะครับ

แล้วตรงนี้เกี่ยวกับตัว M/B ด้วยมั้ยครับที่ว่า จะสามารถ SLI ได้กี่ตัวนี่ขึ้นกับ M/B ด้วย??

Comment

เอา 4 ตัวเลยเหรอ สำหรับผมจน 2 ตัว ตังก็จะไม่มีกินข้าวแว้ว เอิ๊กๆ

Comment

ถามไปเผื่อๆครับ เก็บเป็นความรู้ แล้วก็อาจได้ใช้จริงด้วย ใน อนาคต

พอดีเล็งๆบอร์ดไว้แล้วอ่ะครับ มันมี PCI-E 4 ช่อง เลยมาถามไว้อ่ะ

แล้วถ้ามันได้จริงๆ ก็เป็นเรื่องดีอ่ะครับ เพราะเวลาทำงานมันจะลื่นขึ้นอีกเยอะอ่ะ

Comment

น่าจะได้นะ ถ้าการ์ดจอมันไม่กิน slot มากไป เช่น GF8800 เป็นต้น

Comment

ขึ้นกับ บอร์ดแม่ อะครับว่ารองรับหรือเปล่า แต่ถ้ารองรับก็ทำได้อะครับ
              ---
              ที่เล็งไว้นี่ CF*4 ของ gigabyte เปล่าครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
                ขึ้นกับ บอร์ดแม่ อะครับว่ารองรับหรือเปล่า แต่ถ้ารองรับก็ทำได้อะครับ
                ---
                ที่เล็งไว้นี่ CF*4 ของ gigabyte เปล่าครับ
                เป็นบอร์ด server ของที่ pcgallery เอามาขาย ตัวล่าสุดอ่ะครับ รองรับ cpu quad

ค่าตัว 30000 ได้ มั้ง ไม่แน่ใจเหมือนกันครับว่าของอะไร

คือกะว่าจะใช้ Xeon quad อ่ะครับ [เห็นเพื่อนมันบอก pcgallery เอามาแล้วด้วย ไม่รู้มันมั่วป่าว]

แต่อาจจะรอกลางปีหน้าแทนอ่ะครับ ให้มันแน่นอนก่อน

http://www.pcgallery.co.th

ปล. ในเว็ปยังไม่ค่อยอัพเดทเท่าไหร่ครับ ต้องไปถามที่ร้าน

Comment

Xeon Quard เลยเหรอ -*-

Comment

Working...
                  X