Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรม667 corsair แรงกว่า Kingston?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรม667 corsair แรงกว่า Kingston?

ถ้าไม่ OC ไม่ได้ทำอะไรเลย ใช้แบบเดิมๆ มันจะแรงกว่าจิงเหรอ แบบเห็นได้ชัดเลยหรือเปล่าครับ

อธิบายด้วยนะครับ (ถ้ามี)

แล้ว
    1G/667 (Twin)
    1G/667 (KIT)
    มันต่างกันมากมั้ยครับเรื่องความแรง
    Last edited by Edison; 27 Oct 2006, 04:15:23.

ใช้งานได้ไม่ต่างกันหรอกครับ

อยากเห็นความต่าง ต้องแรมที่มี ECC ครับ

Comment

ถ้าไม่ OC ไม่ได้ทำอะไรเลย ใช้แบบเดิมๆ

ผทแนะนำ ROX ถูกและดีครับ TWIN

Comment

ไม่เห็นผลหรอกคับ
        ต่างกันอาจจะเป็นพวกค่า CL นิดๆหน่อย

แทบไม่เห็นความแตกต่างเลยซักนิดเดียว

Comment

ก็ Overclock ดูสิครับ ตอนนี้ผมใช้แรม Corsair รุ่น XMS2 DDR2 Twin PC-8500 1 GB 2 แถว ปรับค่า CL ไปที่ 4-4-4-12 แล้วก็เสถียรดีไม่มีปัญหานี่ครับ แต่เมนบอร์ดกับ Power Supply ต้องดีหน่อย รับโหลดไหว จ่ายไฟเรียบหน่อยนะครับ ส่วน Kingston ลอง OC ทีไรคอมแฮงก์มันทุกครั้งเลย อ้ออย่าลืมว่า DDR2 ถ้าใส่เป็นคู่ 2 แผงจะได้ประสิทธิภาพเพิ่มขึ้น 10-15% ครับ
          Last edited by umic2000; 16 Jun 2008, 02:17:40.

Comment

Originally posted by umic2000 View Post
            ก็ Overclock ดูสิครับ ตอนนี้ผมใช้แรม Corsair รุ่น XMS2 DDR2 Twin PC-6400 1 GB 2 แถว ปรับค่า CL ไปที่ 2-2-2 แล้วก็เสถียรดีไม่มีปัญหานี่ครับ แต่เมนบอร์ดกับ Power Supply ต้องดีหน่อย รับโหลดไหว จ่ายไฟเรียบหน่อยนะครับ ส่วน Kingston ลอง OC ทีไรคอมแฮงก์มันทุกครั้งเลย อ้ออย่าลืมว่า DDR2 ถ้าใส่เป็นคู่ 2 แผงจะได้ประสิทธิภาพเพิ่มขึ้น 10-15% ครับ
            จขกท เค้าต้องการใช้งานแบบเดิมๆคับ

ใช้พวก kingston,Rox เอาก็ได้คับ ไม่ต่างกันหรอก

Comment

ไม่ได้ต่างกันเล้ย

Comment

Working...
              X