Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากถามว่า S-Video ของการ์ดจอ นี่ให้สัญญาณมันออกยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากถามว่า S-Video ของการ์ดจอ นี่ให้สัญญาณมันออกยังไงครับ

พอดีผมทำงานอยู่ต่างจังหวัด แล้วต้องใช้ภาพจาก Computer ออกมาใช้งาน

พอดีไม่มีสาย Out ออกจากช่อง Anarog เลยคิดว่าจะ Out ภาพ จาก S-Video

แต่ทำยังไง ปรับตรงไหนใน Driver แล้ว ก็ยังไม่ออกครับ ที่ที่เคยปรับ Clon 2 จอ ก็ไม่ได้

เพราะไม่ใช่สัญญาณ Anarog ครับ

....ยังไงช่วยบอกวิธีหน่อยนะครับ.....

ขอบคุณครับ.....

เสียบสาย S-Video เข้า TV ไปเลยครับ (หัวสีเหลืองเข้า TV)
    แล้วไปที่ไดร์เวอร์ VGA ค้นหาอุปรณ์ที่ต่อเพิ่ม เดี๋ยวก็เจอ TV ครับ
    ตามด้วยเรียกแสดงผลได้เลย อะ (ผมก็ต่อใช้งานอยู่ครับ)

Comment

ผมจะลองต่อกับ TV ดูนะครับ เพราะที่ลองมา ผมต่อเข้า Switching อย่างเดียวแล้วมันไม่ออก projector

ยังไงจะลองกับ TV ก่อนครับ

ขอบคุณครับ คุณ TWK. ^^

Comment

ถ้าเอาไปต่อเพื่อแสดงผมแทนจอคอม ก็ทำใจนะครับ ภาพจะดูไม่รู้เรืองเท่าไร แต่ถ้าเอาไปดูหนัง ก็ดีครับ

Comment

Working...
        X