Announcement

Collapse
No announcement yet.

สเป็กนี้ควรไม่ควรช่วยดูหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by overclockzone View Post
    คือเสป็กนี้เล่นเกมส์นี่ดีแค่ไหนครับ แล้วงานพวกphotoshop illustratorพวกนี้ใช้ประจำ 3dmaxกำลังเรียน พวกนี้พอใช้ได้ไหมครับ แต่เล่นเกมส์นี่มาก่อนแน่ครับ
    Originally posted by overclockzone View Post
    ผมได้สเป็กแล้วครับ
    AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz .................................................2,420
    ASRock ALiveNF6G-VSTA nVidia GeForce 6100 ...............................1,960
    Corsair Value Select 1GB*4 DDR2 667 PC-5300 RAM ........................1,310*4
    PowerColor HD2600XT 256MB GDDR4.............................................5,400
    Western Digital 160GB 7200RPM 16MB Cache S-ATA ........................1,950
    LG GSA-H55L 20x20 DVD Writer w/ 10x10 DL 12x ............................1,210
    Enermax 460w.......................................................................... 2,200
    Case Raidmax Sirius...................................................................2,790
    ไม่พรุ่งนี้ก้ออีกวันนึงจะไปถอยครับ แล้วราคานี้ไปที่ร้านจะได้ราคานี้ไหมครับ จะต้องเสียค่าประกอบไหมครับ คือว่าผมไม่อยากเสียเงินมากกว่านี้ครับ เงินนี้เป็นเงินส่วนตัวอ่ะครับขอแม่เพิ่มไม่ได้ถ้าขอเด็จแม่รู้ว่าเปลี่ยนเครื่องคงโดนด่ากระจุยครับ
    ถ้าซื้อมาประกอบเองจะยากไหมครับอยากลองประกอบเองมั่ง แล้วแนะนำร้านที่พันทิพให้ผมซักร้านหน่อยครับร้านที่บริการดีเป็นเองไม่ขี้โกงอ่ะครับ

เล่นได้หมดครับ HD2600XT DDR4 แต่ต้องปรับช่วงกลางๆ และต้องเล่นบน Vista
    เท่านั้น

โปรแกรมที่คุณใช้งานอยู่ไม่มีปัญหาแน่ๆครับ

เป็นผมถ้าคุณบอกว่ามีเงินพอที่จะซื้อการ์ดจอตัวใหม่ ผมจะใช้ ออนบอร์ดไปก่อนครับ แล้วเก็บตัง ซื้อ 8800GTX 22,000 ปรับสุดได้ทุกเกมครับ

จากที่ลองเล่นเกม Dx10 มา ปรับกลาง กับ ปรับสุด ต่างกันมากพอสมควรนะครับ ย้ำ ต่างกันมากพอสมควร ถ้า อดเปรี้ยว ไว้กินหวานไม่ได้ แนะนำ

8800GTs 320 Mb 11,00 ครับ รุ่นนี้ ก็เล่นเกม ทำงาน คุณ ได้แบบไม่มีปัญหา แถมถ้าใช้สเป็คที่ผมจัดไป ออกจะ แรงในปัจจุบัน (ถ้าเทียบการเล่นเกม)

Comment

เล่นได้หมดครับ HD2600XT DDR4 แต่ต้องปรับช่วงกลางๆ และต้องเล่นบน Vista
      เท่านั้น

หมายความว่ายังไงอ่ะครับที่ว่า ต้องเล่นบนVista เท่านั้น มันจะลง xpไม่ได้หรอครับ
      คือปกติที่ผมเล่นก้อเล่นบน xp จะมีปัญหาอะไรกับเกมส์ไหมครับ มันจะดีกว่าไหมถ้าผมใช้ xp เพราะยังไม่ค่อยปลื้มกับ vista เท่าไหร่ครับ
      คือสมมุติผมเล่น nfscabon นี่ปรับได้สุดๆไหมอ่ะครับ

ถ้าเอาการ์ดนี้มา Extreame กันมันจะดีไหมครับถ้าทำอย่างนี้มันจะแรงเป็นสองเท่าหรอครับ คือส่วนตัวแล้วผมชอบati อ่ะครับผมชอบสีสันของมัน

Comment

อย่าตามเทคโนโลยีมากนะครับ เล่นแบบพอเพียง

Comment

Vista จะเป็น DX10 เล่นในXP เป็น DX9

Comment

ASRock ALiveNF6G-VSTA nVidia GeForce 6100 บอดนี้รองรับ AM2+ ได้ไหมครับ
            Last edited by overclockzone; 28 Sep 2007, 16:19:47.

Comment

M/B BIOSTAR TA690G AM2 อิอิ แรงโคตร ราคา 2900 ครับ

Comment

เว้ว

Comment

Working...
                X