overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 57

Thread: Gigawork & Bose

OverclockZone Member JoG@ BoNITo's Avatar

Exclamation Gigawork & Bose

ลำโพง 2 ยี่ห้อ นี่ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ

OverclockZone Member

โห ท่าน เอามวยอาชีพมาเทียบมวยวัด แค่ราคาก็ต่างชั้นแล้วครับ ต่อให้ราคาเท่ากัน เทียบหนังเรื่องต่อเรื่อง เพลงต่อเพลง ต่างกันเยอะครับ ความเป็นมืออาชีพ BOSE เหนือกว่าเยอะ ความทนทาน ต่างกันลิบลับ BOSE ทนกรดทนด่าง ทุกอย่างต้องลองฟังด้วยหูท่านเอง แล้วจะรู้ซึ้งและเข้าใจ ลองเข้าไปอ่านลายละเอียด bosethailand.com เพื่อความกระจ่าง

Mac Addict User tassapon's Avatar

ไม่บอกรุ่นมาด้วยหล่ะครับ บอกรวมแบบนี้ก็ตอบไม่ได้สิครับ

OverclockZone Member Autsumaki's Avatar

แค่ราคาก็ชัดแระ ... bose ดีกว่าอยู่แล้ว

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

แล้วแต่งานครับใครถนัดด้านไหน หรือท่านจะเอาBose มาเล่นเกมส์กับดูหนังแข่งกับ gigaworks 555+

OverclockZone Member Spitfire's Avatar

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    แล้วแต่งานครับใครถนัดด้านไหน หรือท่านจะเอาBose มาเล่นเกมส์กับดูหนังแข่งกับ gigaworks 555+
    เห็นด้วยครับ

ยกตัวอย่างนะ
    ผมว่า G500 ที่ถูกกว่า Companion5 ครึ่งนึง
    ดู Saving Prirate Ryan มันส์กว่าร้อยเปอร์เซ็นต์

ความเห็นล่างว่าไง ?

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

ผมชอบเสียงของBoseมากกว่าครับ

เหอๆ BOSE รองรับหมดครับ ผมว่าถ้าจะเอาดูหนังกันจริงๆ หรือเล่นเกมส์ ยังไง Gigawork ก็ยังด้อยกว่าอยู่ดี

OverclockZone Member JoG@ BoNITo's Avatar

BOSE ชนะใจทุกคนเลย

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

Boseยังไม่ชนะใจผมอย่างเดียวคือราคา

OverclockZone Member jarzabrike's Avatar

Quote Originally Posted by fishow View Post
    เหอๆ BOSE รองรับหมดครับ ผมว่าถ้าจะเอาดูหนังกันจริงๆ หรือเล่นเกมส์ ยังไง Gigawork ก็ยังด้อยกว่าอยู่ดี
    ลำโพงอ่ะไรก็ดูหนังเล่นเกมได้ทั้งนั้นแหละครับ แต่คุณลองแล้วรึดูหนั้งด้วย Bose2.1 สู้ Gigaworks 5.1 7.1 ได้อ่ะแน่ใจ?

คนใช้คอมเป็น HTPC
    Guest

Quote Originally Posted by jarzabrike View Post
    ลำโพงอ่ะไรก็ดูหนังเล่นเกมได้ทั้งนั้นแหละครับ แต่คุณลองแล้วรึดูหนั้งด้วย Bose2.1 สู้ Gigaworks 5.1 7.1 ได้อ่ะแน่ใจ?
    ผมว่า คนส่วนใหญ่จริงๆ ที่เป็นนักเล่นคอม หรือเซียน Hardware ยังคงเป็นแค่พวกที่ใช้
    ลำโพง 2.1 ดีไม่ดี แค่ 2.0 (เพราะไม่มี sub) ซะมากกว่าน่ะครับ
    การไปถามเค้าว่า เอามาดูหนังเทียบกับ 5.1 หรือ 7.1 เค้าน่าจะไม่เคยสัมผัส ทำให้ตอบ
    ได้แบบ ที่เคยฟังมา คือ Bose ดีกว่าน่ะครับ

ผมว่าจริงๆ หลายๆท่าน น่าจะดูหนัง DVD หรือ Hidef แบบพวก Rip มาเป็น MKV กันแล้ว
    ติดก็แค่ ระบบเสียง ยังใช้กันแค่ 2.1 น่ะครับ ถามไปก็เปล่าประโยชน์น่ะ ถ้าไม่เคยสัมผัส
    5.1 หรือ 6.1 หรือ 7.1

แม้กระทั่งตามงานคอม เวลาเราเห็นที่เค้าจัด ชอบเอาลำโพง 5.1 ไปตั้งแถวเรียงหน้ากระดาน
    เอ่อ แล้วมันจะได้ อะไรครับนั่น คนส่วนมาก ยังเป็นอย่างนี้ล่ะครับ

OverclockZone Member 0bluebird0's Avatar
    ตลิ่งชัน,ปิ่นเกล้า,สายใต้ใหม่,บางแค

ถ้าจะเทียบกันดูที่ราคา และชุดลำโพง ว่าเป็น 2.1/ 5.1/ 7.1ต้องเทียบกันแบบ คู่ต่อคู่ครับ ถึงจะบอกได้ว่าแบบได้ดีกว่ากัน
    อยู่ที่หูคนฟังด้วยครับและจุดประสงค์ที่เอาไปใช้ ว่าเน้นฟังเพลงหรือว่าดูหนังมากกว่ากัน แต่ละคนชอบแนวเสียงไม่เหมือนกันเลย
    อยู่ที่ตัวคุณครับลองฟังด้วยตัวเองเลย

ปล.ซื้อลำโพงร้านไหนไม่ให้ลองฟังไม่ต้องซื้อครับ ไม่ว่าจะชุดเล็กหรือใหญ่

2.1 ของ BOSE ที่ไว้ดูหนัง รุ่น 3.2.1™ GSX DVD Home Entertainment System - จากลำโพง Gemstone™ Cube ขนาดเล็กเพียง 2 ตัว และตู้เบส Acoustimass® เพียง 1 ตู้ สามารถสร้างเสียงรอบทิศทางได้พร้อมวงจรถอดรหัส Video Stage® 5, Dolby Digital, DTS เคยลองฟังมาแล้วครับ 5.1 แท้ๆยังหนาวครับ ด้วยเทคโนโลยีของเขา ถ้าได้ฟังเองแล้วจะรู้ ส่วน 5.1 ของ BOSE ตัวเล็กสุด ยันรุ่นท๊อบสุดเคยฟังมาแล้วครับ ยิ่งไม่ต้องเทียบเลยกินขาดแน่นอน คุณอาจจะคิดว่าผมไม่เคยฟังระบบเสียง 5.1 แท้ๆ 6.1 หรือ 7.1 ที่ฝรั่งหลอกกินเงินเพราะจริงๆ มันก็แค่สร้างสนามเสียงหลอกๆให้มาป่วนช่องสัญญาณเสียงด้านหลังเพิ่มขึ้น นั่นเป็นความเข้าใจของคุณ ผมไม่ได้ให้คุณเชื่อผม เพียงแต่เปิดโอกาสของตัวท่านเอง หาเวลาไปลองฟังครับ ที่พารากอนศูนย์เขาก็มี ถ้าไม่กล้าบอกผมเดี๋ยวจะพาเข้าไปฟัง แล้วจะรู้ครับว่ามันต่างกันจริงๆ แบบที่คุณอาจไม่เคยสัมผัสมาก่อนก็เป็นได้ ครับท่าน jarzabrike

Quote Originally Posted by fishow View Post
    2.1 ของ BOSE ที่ไว้ดูหนัง รุ่น 3.2.1™ GSX DVD Home Entertainment System - จากลำโพง Gemstone™ Cube ขนาดเล็กเพียง 2 ตัว และตู้เบส Acoustimass® เพียง 1 ตู้ สามารถสร้างเสียงรอบทิศทางได้พร้อมวงจรถอดรหัส Video Stage® 5, Dolby Digital, DTS เคยลองฟังมาแล้วครับ 5.1 แท้ๆยังหนาวครับ ด้วยเทคโนโลยีของเขา ถ้าได้ฟังเองแล้วจะรู้ ส่วน 5.1 ของ BOSE ตัวเล็กสุด ยันรุ่นท๊อบสุดเคยฟังมาแล้วครับ ยิ่งไม่ต้องเทียบเลยกินขาดแน่นอน คุณอาจจะคิดว่าผมไม่เคยฟังระบบเสียง 5.1 แท้ๆ 6.1 หรือ 7.1 ที่ฝรั่งหลอกกินเงินเพราะจริงๆ มันก็แค่สร้างสนามเสียงหลอกๆให้มาป่วนช่องสัญญาณเสียงด้านหลังเพิ่มขึ้น นั่นเป็นความเข้าใจของคุณ ผมไม่ได้ให้คุณเชื่อผม เพียงแต่เปิดโอกาสของตัวท่านเอง หาเวลาไปลองฟังครับ ที่พารากอนศูนย์เขาก็มี ถ้าไม่กล้าบอกผมเดี๋ยวจะพาเข้าไปฟัง แล้วจะรู้ครับว่ามันต่างกันจริงๆ แบบที่คุณอาจไม่เคยสัมผัสมาก่อนก็เป็นได้ ครับท่าน jarzabrike
    ไม่เป็นไรคับและขอบคุนในความหวังดี ผมคงไม่มีบุญได้ไปสัมผัสเสียงระดับนั้นหลอก ผมขอใช้ลำโพงห่วยๆของผมเล่นเกมส์ดูหนังฟังเพลงต่อไป จะดีกว่า

ถึงคุณ คนใช้คอมเป็น HTPC ขอยกคำกล่าวอ้างที่ว่า "การไปถามเค้าว่า เอามาดูหนังเทียบกับ 5.1 หรือ 7.1 เค้าน่าจะไม่เคยสัมผัส ทำให้ตอบได้แบบ ที่เคยฟังมา คือ Bose ดีกว่าน่ะครับ" ผมสัมผัสมาทุกระบบแล้วครับ เรียกว่าเมื่อก่อนได้รับบัตรเชิญแบบ VIP เข้าฟังงานเครื่องเสียงที่นิตยสาร What HI-FI ? หรือของ GM2000 เรียกได้ว่าจากเมื่อก่อนที่ผมโง่ เล่นเครื่องเสียงแบบเด็กโง่ๆคนหนึ่ง(ตอนนี้โตและ) ได้ลองฟังทำให้ได้ความรู้อีกเยอะครับ และเคยเข้าเป็นนักเขียนและแปลบทความในนิตยสารมาก่อน ก็เลยรู้ไรอีกเยอะ ไม่ใช่มาประกาศตนว่าผมรู้หรอก เพียงแค่อยากบอกว่าเคยแค่นั้นพอ แต่วันนี้ก็ยังรู้น้อยอยู่ดี หึหึ ก็เลยต้องเรียนรู้ไปอีก กับอีกหลายๆสิ่ง ขอบคุณครับที่ให้คนไม่เก่งอย่างผมได้ชี้แจง

OverclockZone Member tiatia's Avatar
    บ้านเกิดอยู่ ยโสธร แต่หัวนอนทุกวันนี้อยู่ที่ ก.ท.ม. เพชรบุรี(ซอย5) ราชเทวี พญาไท 1000ทิพ

Quote Originally Posted by หัวโบราณ View Post
    Boseยังไม่ชนะใจผมอย่างเดียวคือราคา
    ท่านนี้ตอบได้สะใจผมม๊ากกกกกกกกกก

OverclockZone Member tiatia's Avatar
    บ้านเกิดอยู่ ยโสธร แต่หัวนอนทุกวันนี้อยู่ที่ ก.ท.ม. เพชรบุรี(ซอย5) ราชเทวี พญาไท 1000ทิพ

Quote Originally Posted by JoG@ BoNITo View Post
    ลำโพง 2 ยี่ห้อ นี่ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ
    จขกท. เขาถาม..

Quote Originally Posted by tassapon View Post
    ไม่บอกรุ่นมาด้วยหล่ะครับ บอกรวมแบบนี้ก็ตอบไม่ได้สิครับ
    ท่านนี้ตอบถูกต้อง คับ

ยังไงเอ่ย..???..?

????...????

Quote Originally Posted by คนใช้คอมเป็น HTPC View Post
    ผมว่า คนส่วนใหญ่จริงๆ ที่เป็นนักเล่นคอม หรือเซียน Hardware ยังคงเป็นแค่พวกที่ใช้
    ลำโพง 2.1 ดีไม่ดี แค่ 2.0 (เพราะไม่มี sub) ซะมากกว่าน่ะครับ
    การไปถามเค้าว่า เอามาดูหนังเทียบกับ 5.1 หรือ 7.1 เค้าน่าจะไม่เคยสัมผัส ทำให้ตอบ
    ได้แบบ ที่เคยฟังมา คือ Bose ดีกว่าน่ะครับ

ผมว่าจริงๆ หลายๆท่าน น่าจะดูหนัง DVD หรือ Hidef แบบพวก Rip มาเป็น MKV กันแล้ว
    ติดก็แค่ ระบบเสียง ยังใช้กันแค่ 2.1 น่ะครับ ถามไปก็เปล่าประโยชน์น่ะ ถ้าไม่เคยสัมผัส
    5.1 หรือ 6.1 หรือ 7.1

แม้กระทั่งตามงานคอม เวลาเราเห็นที่เค้าจัด ชอบเอาลำโพง 5.1 ไปตั้งแถวเรียงหน้ากระดาน
    เอ่อ แล้วมันจะได้ อะไรครับนั่น คนส่วนมาก ยังเป็นอย่างนี้ล่ะครับ
    ท่านเดียวกันกับท่าน jarzabrike หรือป่าวหว่า

Quote Originally Posted by หัวโบราณ View Post
    ผมชอบคำตอบท่านนี้
    .............................................................................................................
    จขกท. ท่านถามเรื่อง Gigawork & Bose ลำโพง 2 ยี่ห้อ นี่ตัวไหนเสียงดีกว่ากันครับ
    แต่ไม่ได้ระบุรุ่น 2.1 หรือ 5.1,6.1,7.1 ส่วนราคา
    ก็อีกอย่าง ว่ากันไป
    Last edited by tiatia; 17 Aug 2010 at 13:51:40.

Gigawork สู้ๆๆ..

แต่ผมเลือก Bose

ผมเปลี่ยนใจและ ชอบสาวภาพด้านบนดีก่า กอดได้ด้วย แถมมีเสียง ไม่อยากจะคิดเลย.............

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks