Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะชื้อคอมครับ จะรอ 45nm ดีหรือป่าว แล้วถ้าจะรอนานหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะชื้อคอมครับ จะรอ 45nm ดีหรือป่าว แล้วถ้าจะรอนานหรือป่าวครับ

จะชื้อคอมคับ จะรอ 45nm ดีหรือป่าว แล้วถ้าจะรอนานป่าวครับ

ถัง บอด ทัง CPU เลยครับ ว่าจะไปซื้อวันพรุ่งนี้ ก็เลยเข้ามาดูเห็นแล้ว

ไม่อยากซื้อช่วงนี้เลย เอาไงดีครับ (ไม่รีบ 1-2 เดือน ได้)

ขอบคุณกาปป

....

Comment

คิดเหมือนกันครับ แหะๆ ผมก้อไปตั้งมากระทู้นึง

มาช่วยกันสนับสนุน ความคิด ใช้ตัวเก่าไปก่อนงับ

เพราะ 45 nm มา แรงกว่า + ถูกกว่าด้วยอ่ะ ... ซื้อไปตอนนี้กลัวจะ เสียจายนะเนี่ย ++

Comment

ผมว่าซื้อเลยครับมีเทคโนโลยีมันต้องเล่น พอเก่าขายทิ้งซื้อใหม่ ครับ เหมือนรถที่บ้านผม ซื้อพอผ่อนหมด ใช้อีกปี 2ปี ขาย ซื้อผ่อนใหม่ อย่าว่าผมรวยอารายเลยนะครับ แค่พอมีพอกินไปวันๆ

Comment

ไม่เห็นด้วยกับการซื้อตอนนี้ครับ รอ45nm มาดีกว่า

เพราะมันดีกว่าทุกด้าน ในราคาย่อมเยา แล้วที่สำคัญ ถ้าคิดจะซื้อของเก่ามาก่อนแล้วขายทิ้ง คิดว่าน่าจะขายได้ยากแล้วอ่ะครับ

อีกเรื่องก็คือ เวลาขายจะถูกกดราคาเอามากๆด้วย

Comment

ความเห็นส่วนตัว ถ้าไม่รีบก็รอดีกว่า โดยเฉพาะกรณีที่กลัวใจจะหดหู่ ตอนที่ซื้อมาแล้วทำไมมันออกใหม่เร็วจัง

มองอีกด้านหนึ่ง ถ้ายอมรับการเปลี่ยนแปลงได้ก็ซื้อไปเลย จากที่อ่านๆ ดู มันจะแรงกว่าแค่ ไม่มากนักที่ความถี่เดียวกัน ถึงแม้เราจะรอซีรี่ย์ใหม่ แต่สักพักในซีรี่ย์เดียวกัน มันก็จะดั้มพ์ราคาลงมาทำให้เราสามารถซื้อรุ่นที่แรงกว่าของซีรี่ย์เดียวกันได้ในราคาเท่าเดิม มันก็ทำให้คิดมากได้เหมือนกัน

แต่ดูจากที่คุณจขกทเม้นไว้ว่ารอได้ก็รอครับ ข่าวว่าใกล้จะมาแล้ว

Comment

ไม่รีบก็รอ ปลายปีนี้ล่ะ

Comment

เป็นผม ผมซื้อเลยหละ เพราะ เดียว พอ 45 มา ข่าว อันใหม่ ก็มา เป็นอันว่า ต้องรอไปเรือยๆ อดซื้อพอดี

ซื้อมาก่อนตอนหลังค่อยปล่อย ก็ไม่น่าจะ เจ็บมากเท่าไรเพราะ ซื้อตอนนี้เราก็ใช้มันให้ คุ่มไปเลย แหะๆ

แต่ถ้าจะซื้อมาเอาว่าให้มีคอมแรง แต่ใช้งานไม่คุ่มผมว่ารอ 45 มาดีกว่า

Comment

แล้วท่านจะต้อง รอ ไปเรื่อยๆ เพราะของมันออกใหม่ทุกวัน ท่านก็รอ แล้ว รอ เข้าไปอีก หุหุ

Comment

ถ้าซื้อมายังไม่ได้ใช้ก็รอครับ
                    ถ้าจะใช้งานก็ไม่ต้องรอครับ

Comment

ตอนแรกว่าจะรอ แต่ มันอีกตั้ง 4 เดือน ขี้เกียจรอละ ^^ ผมสอยที่เหมือนลายเซ็นผมไปละ ^^ คงใช้ไป3 แหง เว้นแต่เกิดเงินหนาขึ้นมาก่อน

Comment

ถ้าไม่รีบ รอดีกว่าครับ

Comment

Working...
                        X