Announcement

Collapse
No announcement yet.

หมั่นใส้จริงๆเล๊ยย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

งานนี้ต้องวางเฉยครับผม
    ความสุขของพวกเกรียนคือการตั้งกระทู้ล่อเป้าให้คนด่า ยิ่งคนด่า ด่าได้เจ็บและมีเหตุผลมากเท่าใด พวกนี้ก็ยิ่งมีความสุขมากเท่านั้น
    อย่าไปสนใจพวกนี้ พวกมันก็จะเป็นทุกข์ไปเอง

Comment

เห็นด้วยครับ ช่วงนี้โดนคอมเม็นไม่ค่อยดี เช่น ช้า ห่วย เปลี่ยนซ็อกเก็ตบ่อย(อันนี้รำคาญสุดๆไม่ได้ดูตัวเองเล้ย อยากเปลี่ยนตัวเองให้สวยทั้งๆที่อุ___ขนาดไหน เปลี่ยนหัวไปเลยท่าจะดี) หาว่าสาวกเอ อยากใช้อิน บ้าง อะไรแบบนั้น เหอๆ ผมอยู่กระบี่ ทำงานสอนชาวบ้าน เด็กนักเรียน คุณครู ผอ. อบต. ผู้ใหญ่บ้าน รวมทั้ง6จังหวัดใกล้เคียง ทำสารคดี 100% ราชการไทย ใช้ อินหมด แต่พวกเค้าก็ยังบอกว่าอยากได้เครื่องแรงกว่านี้(สงสัยผีบอร์ดอิน คอ2ดู.. เข้าสิง ทั้งๆที่ข้างใน เป็น PD แล้วนะ ผมมาครั้งแรกใช้ baton 2600+ งานออกมาให้EU ดูยังพอใจเลยแค่ใช้เวลามากหน่อย (ต่ำสุดคือ เซเรรอน ส่วนการ์ดจอไม่ต้องพูดถึง แค่ FX5200 128MB ก็ตลึงแล้ว แต่ส่วนใหญ่ ออนบอร์ด )มีบ้างทีรู้จัก เอเอ็ม แต่ไม่รู้ไปซื้อที่ไหน ถึงชาวบ้านทั้งหลายแหล่จะบ่นๆกัน แต่ผลงานออกมาเท่ากับทีวีบูรพานั้นแหละ ชาวบ้านเห็นผลงานก็ไม่ได้นึกถึงเครื่องแรงๆอีก แต่มุ่งเน้นไปที่เนื้อเรื่องต่างหาก สรุปว่า หนังจะออกมาดีไม่ดีไม่ได้อยู่ที่CPU หรือเทคโนโลยีซะหน่อย แต่มันอยู่ที่ปัญญาไว้สำหรบคิดหาทางแก้ไข เพราะทุกอย่างมันไม่สมบูรณ์แบบหรอก เอาเวลาไปพัฒนาประเทศเหอะ อย่ามัวอยู่แต่ในกะลา

ปล.มายาวไปหน่อยต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ

Comment

Originally posted by Nash66 View Post

เห็นด้วยครับ ช่วงนี้โดนคอมเม็นไม่ค่อยดี เช่น ช้า ห่วย เปลี่ยนซ็อกเก็ตบ่อย(อันนี้รำคาญสุดๆไม่ได้ดูตัวเองเล้ย อยากเปลี่ยนตัวเองให้สวยทั้งๆที่อุ___ขนาดไหน เปลี่ยนหัวไปเลยท่าจะดี) หาว่าสาวกเอ อยากใช้อิน บ้าง อะไรแบบนั้น เหอๆ ผมอยู่กระบี่ ทำงานสอนชาวบ้าน เด็กนักเรียน คุณครู ผอ. อบต. ผู้ใหญ่บ้าน รวมทั้ง6จังหวัดใกล้เคียง ทำสารคดี 100% ราชการไทย ใช้ อินหมด แต่พวกเค้าก็ยังบอกว่าอยากได้เครื่องแรงกว่านี้(สงสัยผีบอร์ดอิน คอ2ดู.. เข้าสิง ทั้งๆที่ข้างใน เป็น PD แล้วนะ ผมมาครั้งแรกใช้ baton 2600+ งานออกมาให้EU ดูยังพอใจเลยแค่ใช้เวลามากหน่อย (ต่ำสุดคือ เซเรรอน ส่วนการ์ดจอไม่ต้องพูดถึง แค่ FX5200 128MB ก็ตลึงแล้ว แต่ส่วนใหญ่ ออนบอร์ด )มีบ้างทีรู้จัก เอเอ็ม แต่ไม่รู้ไปซื้อที่ไหน ถึงชาวบ้านทั้งหลายแหล่จะบ่นๆกัน แต่ผลงานออกมาเท่ากับทีวีบูรพานั้นแหละ ชาวบ้านเห็นผลงานก็ไม่ได้นึกถึงเครื่องแรงๆอีก แต่มุ่งเน้นไปที่เนื้อเรื่องต่างหาก สรุปว่า หนังจะออกมาดีไม่ดีไม่ได้อยู่ที่CPU หรือเทคโนโลยีซะหน่อย แต่มันอยู่ที่ปัญญาไว้สำหรบคิดหาทางแก้ไข เพราะทุกอย่างมันไม่สมบูรณ์แบบหรอก เอาเวลาไปพัฒนาประเทศเหอะ อย่ามัวอยู่แต่ในกะลา

ปล.มายาวไปหน่อยต้องขออภัยทุกท่านด้วยนะครับ
        เห็นด้วยครับมันอยู่ที่ความพอใจ กับเงินในกระเป๋า

Comment

ดูหนังโป๊เล่นเกมส์เล่นเน็ต แล้วเราจะจ่ายแพงๆไปทำไม

Comment

จ่ายมากจ่ายน้อย เอาให้คุ้มกับงานที่จะต้องใช้ ว่าไปแล้วข้างบนผมเขาเป็นเกย์จริงหรือ

Comment

Originally posted by fishow View Post
              จ่ายมากจ่ายน้อย เอาให้คุ้มกับงานที่จะต้องใช้ ว่าไปแล้วข้างบนผมเขาเป็นเกย์จริงหรือ
              --------------------------
              ไม่ได้เป้นครับ ไม่เชื่อพาแฟนสาวมาที่บ้านผมก็ได้ครับ อิอิ

Comment

พอเพียงครับพอเพียง ..........พ่อสอนไว้

Comment

Originally posted by guru View Post
                  --------------------------
                  ไม่ได้เป้นครับ ไม่เชื่อพาแฟนสาวมาที่บ้านผมก็ได้ครับ อิอิ

Comment

ใจเย็นๆครับ มันแล้วแต่ความชอบส่วนบุคคลจริงๆ เรื่องนี้

Comment

ขอบคุณ ครับ ที่เข้าใจ ผมเป็นจำเลย เต้มๆ โพสนี้

ความคุ้มค่า และเรื่อง ของ ความพอใจมาเป็นหลักครับ

จขกท คงรู้ตัวนะครับ ว่า อคติกับผมไป ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ ผม ก็ไม่ได้อคติกับไครใน บอร์ด นี้ด้วยครับ เอาความจริงและข้อคิดเห็นมาแชร์กันน่าจะดีกว่านะครับ

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                        ขอบคุณ ครับ ที่เข้าใจ ผมเป็นจำเลย เต้มๆ โพสนี้

ความคุ้มค่า และเรื่อง ของ ความพอใจมาเป็นหลักครับ

จขกท คงรู้ตัวนะครับ ว่า อคติกับผมไป ก็ไม่ได้อะไรขึ้นมาหรอกครับ ผม ก็ไม่ได้อคติกับไครใน บอร์ด นี้ด้วยครับ เอาความจริงและข้อคิดเห็นมาแชร์กันน่าจะดีกว่านะครับ
                        ถูกต้ม ..เอ้ย ถูกต้องนะคร้าบ....

Comment

Originally posted by Transister View Post
                          ถูกต้ม ..เอ้ย ถูกต้องนะคร้าบ....
                          /me ควานหาซอสปรุงรสเนื่อเปื่อย อย่าไปเครียด

Comment

แม่ผมบอกว่า มัใช้ กับ ไม่มีใช้ อันไหน ที่ เราต้องการ

Comment

ใช้งานได้เหมือนกัน จะจ่าแพงกว่าทำไมละครับ

Comment

ดีครับ อย่างที่คุณMMGLower พูดก็มีเหตุผล เอาเหตุผลว่าใครชอบอะไรก็เอาอันนั้นดีกว่า ทุกคนย่อมมีเหตุผลของตัวเอง ความเร้วเวลาใช้งานผมลองดูแล้วว่ามันไม่ได้แตกต่างอะไรกันมากเลยให้ตายเถอะจอร์จ มันอยู่ที่ว่าความรู้สึก+ความอัครติของคุณมากกว่า ผมว่าบางครั้ง x2 ยังเร้วกว่า C2D ในสเป๊คที่ใกล้เคียงกัน ของเพื่อนผมอีกนะเวลาเข้าเกมส์บางเกมส์ ผมอยู่หอที่มหาลัย มีโอกาศที่จะได้สัมผัส CPU หลากหลายรุ่นทั้งของเพื่อนของน้อง พาน้องพาเพื่อนไปซื้อก็ไม่ต่ำกว่า 20-30 เครื่อง ผมก็ไม่ได้บังคับให้เอา intel หรือ amd นะ ก็ให้เขาเลือกเอาเองตามที่ชอบ ทุกวันนี้เพื่อนๆผมบางคนยังพูดอยู่บ่อยๆเมื่อไหร่จะมีโอกาสได้ใช้ amd สักที (เค้าใช้ PD C2D อยู่ ) เพราะเคยลองมาเล่นเกมสืที่คอมผมแล้วเกิดติดมือขึ้นมาบ้าง บางทีมันก็ดีเหมือนกันที่ผมใช้ amd อยู่คนเดียว ท่ามกลางเหล่า intel แทบทุกรุ่นที่คอยดูถูกผมอย่างนี้แหละว่า ใช้ทำไม amd กระจอกจะตาย แต่เวลา lan command&conqer ก็โหลดเสร็จอยู่ระดับหัวแถวบางทีก็เสร็จก่อนพวกซะอีก เล่นเอานั่งหน้าเครียดกันซะหลายคน แต่ผมก็เฉยๆ ไม่อยากเถียงด้วย ไม่มีพวก ปล่อยให้แอฟพลิเคชั่นที่เราใช้งานมันเป้นเครื่องทดสอบดีกว่า เห็นชัดเจนกว่า

สุดท้ายใครพอใจจะใช้อะไรก็อาวอย่างนั้น แต่อย่าลืมว่า X2 มันออกมานานแค่ไหนแล้ว เล่นจน PD คู่แข่งที่ออกมาทีหลังซะกระเจิง จนต้องส่ง C2D มาลงสนามแทน ไม่อย่างนั้นขายหน้าตายซินะ

Comment

Working...
                                X