Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้การ์ด 7900gs ยังน่าซื้ออยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้การ์ด 7900gs ยังน่าซื้ออยู่ไหมครับ

กำลังจะเปลี่ยนการ์ดจออยู่ แต่ยังลังเลระหว่าง 7900gs กับ 8600gt เลือกไม่ถูกแต่ถ้าซื้อ 7900gsยังสามรถเล่นเกมส์ได้อีกนานไหมครับ

เค้าว่ากัน 7900gs แรงกว่ามั้งครับ แต่ใหม่กว่าก็ 8600gt
    ส่วนตัว สำหรับผมก็เลือกไม่ถูกนะ ต้องดูราคาด้วยครับ แต่ชอบใหม่ๆ ก็ 8600gt

Comment

มือ1ไม่น่าจับครับ เล่นมือ2น่าจะคุ้มกว่าสำหรับ7900gsครับ ถ้าชอบใหม่ๆใช้นานๆก็ 8600gt เลยครับ

Comment

แนะนำ 8600gt อย่างน้อยก็ใหม่กว่า -*-

Comment

ผมว่ายังน่าเล่น แต่ลองหามือ 2 ดีกว่าคุ้มดี.....ปัจจุบันเกมส์ที่คุณคิดเล่น เป็น DX10 หมดเป่า ถ้าไม่ 7900GS โลด

Comment

7900GS ยังเป็นตัวเลือกที่น่าสนใจครับ ใช้ได้อีกนาน...

Comment

มือ 1 ไม่ค่อยเห็นเลย ช่วงนี้^^

Comment

เด๋วนี้เกมส์ใหม่ๆมา เริ่มโหดๆ ขึ้นละ ทั้ง 8600GT กั 7900Gs ไม่รุจะเริ่มเอาไม่ไหวตอนไหน แต่ถ้าซื้อตอนนี้ 8600GT คุ้มกว่า เพราะมี DX10 ด้วย

Comment

เห็นด้วยอย่างแรงครับ 8600GT น่าจะดีกว่านะ

Comment

เน้นเร็วแรง 7900 GS ก็เป็นตัวเลือกที่ดีครับ ถึงมันจะเก่าไป แต่ผมคิดว่า DX9 ก็ยังมีเกมส์ให้เล่นอีกเยอะ และคิดอีกว่า MS ยังไม่ทิ้ง XP กับ DX9 ครับ ถึงจะมี DX10 ก็ตาม เพราะตอนนี้คนทั่วไปยังใช้ XP กันเยอะพอสมควร เนื่องด้วยความเสถียร
                    ถ้าเน้นความใหม่สดก็ 8600 GT แต่ความแรงคงสู้ 7900 GS ไม่ได้ แต่เน้นใหม่และมันสามารถ Suppost ได้ทั้ง DX9 และ DX10 นี้ละคือข้อดี ข้อเสียคือมันไม่แรงเท่าที่ควรครับ (ตอนน่าจะมีไม่ถึง 10 เกมส์มั่งครับ ที่ใช้ DX10)

Comment

แล้ว 7900 gs เล่นเกมส์ dx10 ไม่ได้เหรอครับ
                      และ vista ใช้ dx9 ไม่ได้เหรอครับ
                      ไม่ได้กวนนะครับ ไม่รู้จริงๆ

Comment

รอ พ.ย. ก่อนครับ แล้วจะรู้ว่า หลังจาก CRYSIS มา ถ้า DX10 ของเขาประสบผลสำเร็จ จะมากันอีกเยอะ

Comment

7900GS shader 3.0 DX9.0c ครับ แต่ 8600GT ใช้ shader 4.0 และ DX10 เพราะงั้น ถ้ามีเกมส์ Dx10 จะเล่นไม่ได้นอกจากเกมส์จะมีเวอชั่น DX9 ออกมาด้วย แต่จะใช้ shader 4.0 กับการประมวลผล DX10 ไม่ได้

Comment

ชอบ 128 bit หรือ 256 bit หล่ะครับ

Comment

ถ้าไม่เน้นเกมส์แรงมากก็ 8600 ดีกว่าครับ
                              อนาคตจะได้มะต้องเปลี่ยนอีก

ปล. บอกขเด้เพราะตัวเองหลงซื้อ 7900 มาแล้ว Y_Y

Comment

Working...
                              X