Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้การ์ด 7900gs ยังน่าซื้ออยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แรงดีอยู่ครับ

Comment

7900gsครับ คุ้มกว่าครับ ถ้าจะเล่นdx10เล่นตัวสูงไปเลยครับพวก8800gts 8600gtเล่นdx10เกมใหม่คงไม่ไหวครับ

Comment

Originally posted by jajaboss View Post
        รอ พ.ย. ก่อนครับ แล้วจะรู้ว่า หลังจาก CRYSIS มา ถ้า DX10 ของเขาประสบผลสำเร็จ จะมากันอีกเยอะ
        รออยู่ เหมือนกัน

Comment

Originally posted by sc View Post
          7900gsครับ คุ้มกว่าครับ ถ้าจะเล่นdx10เล่นตัวสูงไปเลยครับพวก8800gts 8600gtเล่นdx10เกมใหม่คงไม่ไหวครับ
          เนี่ย ตามนี้เลยครับ ถ้าจะเล่นเกม Dx10 แล้วปรับได้ไม่สุด มันจะเห็นอะไรที่ห่วยมากครับ แบบว่า เคยเล่น 2600XT กับ 8800GTs การ์ดระดับกลางมันปรับไม่ได้สุดครับ เล่นไปมัน ไม่รู้สึกสนุกกับเกมเท่าไหร่ เพราะถ้าไปลองเล่นเกม กับการ์ดรุ่นใหญ่ มันแตกต่างกันมากพอสมควรนะครับ

Comment

มันจะมีเกมที่จะต้องบังคับใช้ เฉพาะ DX10 มั้ยอะครับ

Comment

ซื้อไปเลยครับไม่ต้องคิดมาก ผมยังเพิ่งจัดมาเลย
              คิดไกลมาปวดหัดครับ

Comment

เกม DX10 ผม comment เลยนะคับว่า การ์ดระดับกลาง ปรับได้แค่ ต่ำ-กลาง แค่นั้นจิงๆ เพราะขนาดการ์ดตัวระดับบนๆ เล่นเกม DX10 framerate ยังตกกันแทบไม่หวั่นไม่ไหว -*-

ปล. 7900GS ถ้าหามือ 2 ได้ ผมคิดว่าคุ้มกว่า 8600GT นะคับ

Comment

แต่เกมส์ DX10 จริงๆมันยังไม่ออกสักเกมส์เลยนะ มีแต่เกมส์ที่ใช้ shader DX10 ออกมา แต่การ์ดกลาง ก็ปรับสุดได้ทุกเกมส์นะ ยกเว้น world in conflict เกมส์เดียว หน่วงหน่อยเวลาเล่น very high ตอนระเบิดลงหนักๆ

Comment

เชียร์ 7900GS ครับ ถึงจะเก่าแต่ยังเจ๋งพอตัว

Comment

ถามตัวเองก่อนครับ .. ว่า

- จะใช้ และจงรักภักดีต่อ Windows XP อีกนานเท่าไหร่

- คุ้มหรือไม่ ถ้าจะต้องเปลี่ยนไปใช้ Windows Vista ในเร็ววันนี้

- พอใจในรายละเอียดของ DX9.0 มาน้อยแค่ไหน

ถ้าตอบคำถามเหล่านี้ให้กับตัวเองได้ทั้งหมด ก็ค่อยมาคิด .. ว่า

- บวกลบคูณหาร ราคา 7900 กับ 8600 แล้ว ตัวไหน น่าลงทุน

- การลงทุน ที่จะต้องทำให้ฮาร์ดแวร์ รองรับ Windows Vista ได้ดีพอ มันมากแค่ไหน

- เอา DX10.0 ไปทำอะไร ในเมื่อ DX10.1 กำลังจะมาแล้ว

เท่านี้ล่ะครับ ที่น่าคิดให้ดี ก่อนการซื้อการ์ด DX10.0

การ์ดที่อนาคต จะร่อแร่ หรือเปล่าก็ไม่รู้ ..

Comment

โอววว มีใครจะแพล่มต่อมั้ย เจอคำอธิบายแบบนี้ (เป็นคำตอบที่น่าคิดทีเดียว)

Comment

DX10 หรือ 10.1 มันก็คือ DX10 นะครับ เพราะมันไม่ใช่ DX11
                          แล้วเราจะเอา DX 9.0 ไปทำอะไรละในเมื่อ DX10 มันมาแล้ว ไม่ใช่กำลังจะมา
                          เอาไปเล่นเกมส์ DX9 อย่างเดียวหรอ มันก็ใช่นะ แต่ DX10 มันก็เล่น DX9 ได้นิ แต่ DX9 มันเอาไปเล่น DX10 ไม่ได้ เพราะงั้น DX10 อาจจะเป็นการ์ดที่ ร่อแร่อยู่ แต่ DX9 นั้นล่อแล่ไปแล้วนะ แถม driver มันก็ไม่ค่อยจะออกมาซัพพอต เท่า การ์ด 10 แล้ว

ปล.เพราะเกมส์ที่ออกใหม่ๆตอนนี้ ส่วนใหญ่ดันทะลึ่ง ใส่เวอชั่น DX10 มาให้เล่นด้วยเกือบทุกเกมส์เลยสิ

ปล.เราอย่าไปคิดน่ากลัวว่า วิสต้ามันจะหน่วงเครื่อง ถ้าลองแล้วจะรู้ว่ามันสะดวกสบายและเร็วขึ้นแค่ไหน เพราะตอนที่เทสๆเอามาลงหนังสือกันนะส่วนใหญ่ ตอนนั้น driver ใหม่ๆ ยังไม่ออกมาซัพพอต vista กันเลย แต่เล่นเอามาทดสอปกันแล้ว คิดดูเอา driver ของ Xp มาบังคับลง vista ให้ทำรันเกมส์ละ

Comment

Source Code เดียวกันช่ายป่าวคับ

Comment

คุณ ballmakoto นี้เค้าจงรักภักดีกับ Dx10 จริง ๆ อิอิ

ถ้า Crisis มาเอา 8600GT ปรับ High หมดทุกอย่าง ที่ภาพสุด ๆ ให้ดูหน่อยนะครับ จะดูว่ามันเล่นแล้วลื่นปื้ด ๆ

รึเปล่า? ประเด็นมันไม่ได้อยู่ที่รองรับ Dx10 หรือ Dx9 แต่มันอยู่ที่ว่า Dx10 ที่เค้าว่ามันทำให้ภาพสวย ๆ นั้นนะ

VGA รุ่นเล็ก ๆ มันเล่นได้ลื่น ๆ มั้ยละครับ

8500GT ก็รองรับ Dx10 มันเอาเล่น Crisis ให้เห็นประสิทธิภาพของ Dx10 มั้ยละครับ

ถ้าจะเชียร์ Dx10 อย่างออกนอกหน้าแบบนี้ มันต้อง 8800GTS + นะครับ ไม่งั้นผมอายตัวเองว่ะ

Comment

มองอีกมุมดีๆสิครับ ใน DX9 การ์ดสองตัวนี้มันก็เล่นเกมส์ได้ พอๆกันอยู่แล้ว ทำไมคุณยังจะกลับไปซื้อของเก่าอีกละครับ
                                เคยได้ยินไหมว่า
                                ไม่มีเกมส์ไหนที่ 7900GS เล่นได้ แต่ 8600GT เล่นไม่ได้
                                แต่มันมีเกมส์ ที่ 8600GT เล่นได้ แต่ 7900GS เล่นไม่ได้

ทำไมต้องไปมองว่าใช้การ์ด DX10 เล่นเกมส์ DX10 แล้วต้องเปิด high ตลอดด้วยละครับ ถ้ามองอีกมุมหนึ่งคุณจะรู้ว่า การ์ดอีกตัวเปิดแม้กระทั่ง low ใน DX10 ยังไม่ได้เลย
                                ขณะที่การ์ดการ์ด DX10 รุ่นกลางรุ่นนี้ ยังไม่แน่นอนว่าจะเล่นเกมส์ DX10 จริงๆอย่างcrysis ได้แต่มันก็ใช้เล่นเกมส์ที่ใช้ shader ของ DX10 อย่าง world in conflict ,lost planet,call of juarez,bioshock

DX10 ไม่ได้อยู่ที่เล่นเกมส์อย่างเดียวด้วยนะ

เห็นแขวะหลายกระทู้ละก็เลยถาม ตรงๆละกัน 7900GS มันดีกว่า 8600GT ตรงไหน (เอ่อไม่ต้องบอกก็ได้นะว่ามันเป็น 256 บิทนะ)
                                แรงก็ไม่ได้แรงกว่า
                                ถูกก็ไม่ได้ถูกกว่า
                                oc ก็ไม่ได้มันส์กว่า
                                หาซื้อก็เริ่มยากส์
                                ไดร์เวอร์ ออกมาซัพพอตก็มีน้อย(ไม่ออกแล้วมั้ง)
                                เปลืองไฟกว่า 8600GT อีก

ทีผมเชียร์ DX10 นะ เพราะเค้าถาม ระหว่าง 8600GT ครับไม่ได้ถาม 8800GTS
                                ค่อนข้างจะตลกนะว่าไหมถ้าคนมีงบ 5 พันกว่าบาท จะไปแนะนำรุ่นหมื่น ให้เค้านะ

Comment

Working...
                                X