Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรียนคอมที่ไหนดีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

เรียนรู้ด้วยตนเองที่เวปนี้ก็ได้นะครับ เพราะหัวกะทิด้าน COM เยอะๆทั้งนั้นในบอร์ดนี้ครับ

Comment

Originally posted by LigerZero View Post
      ระวังอาจารย์ที่ศูนย์หน่อยนะครับถ้าคุณเป็นสาวก AMD เพราะอาจารย์เกือบทั้งหมดยังพูดว่า AMD ร้อนอยู่เลย -.-

ปล.ถ้าจบแล้วมีประกาศXนียบัตร(เขียนไงวะจำไม่ได้แล้วตกภาษไทย)จากกระทรวงแรงงานให้ด้วย
      ผมได้มาใบนึงแล้วข้อสอบง้ายๆๆง่ายๆๆ -.-

ข้อ 1 จงบอกขั้นตอนของการบูทเครื่องเริ่มตั้งแต่เปิดสวิท -.- ต้องไล่ยาวตั้งแต่ cpu ทำงาน เขียนข้อมูล
      ลง cach ส่งคำสั่งไป MB บลา บลา บลา -.-
      "AMD มันแรงนะ แต่มันร้อนมาก คงไม่มีใครอยากใช้ของร้อนที่จะเจ๊งเร็ว จริงไม"
      โดนมากับตัว งงๆ+ฮา
      ปล.จานที่คณะ

Comment

Originally posted by E_tabra View Post
        "AMD มันแรงนะ แต่มันร้อนมาก คงไม่มีใครอยากใช้ของร้อนที่จะเจ๊งเร็ว จริงไม"
        โดนมากับตัว งงๆ+ฮา
        ปล.จานที่คณะ
        มันเป็นอดีตไปนานแล้วครับตอนนี้ไม่ร้อนแล้ว
        คนที่ใช้คอมสมัยก่อนจะเป็นแบบนี้ทุกคน จึงเป็นหน้าที่เราที่จะบอกคนรุ่นต่อไปว่ามันไม่ร้อนแล้ว -.-

Comment

ผมไปดูที่เซียร์มาเจอ2เจ้า doctor-it กับ technic it ราคาและหลักสูตรน่าจะคล้ายๆกัน เรียนที่ไหนดีกว่ากันครับ

------------------
          มองในมุมหลักสูตรจะไม่แตกต่างกัน มองในมองสาขาการมีเครือข่าย doctor-it มีมากกว่า จะให้ดีลองไปดูบรรยากาศจริงโดยการเดินผ่านๆ ดูก่อนก็ได้ จริงๆ แล้วทั้งสองที่มีความแตกต่างกันนะ

แต่หากคิดจะเรียนก็จะต้องหมั้นสอบถาม ค้นคว้าเพิ่มเติม ใช่ว่าสิ่งที่สอนๆ มาจะผิดหรือถูกไปหมด แต่มันเป็นแนวทางหรือพื้นฐานหนึ่งก้าวหนึ่งของเรา

จะมีความรู้มากๆ นอกจากการเรียนตามสถานที่ต่างๆ แล้วเราต้องเปิดใจรับรู้เทคนิดใหม่ๆ เพิ่มเติม อยู่ตลอดอย่ายึดติด...เเม้จะเรียนผ่านมากก็ต้องมาคิดทบทวน ไม่จำเป็นต้องเถียงกัน เพราะบางสิ่งบางอย่างก็นำมาใช้ให้เกิดประโยชน์

หากจะเก่งทางนี้จะต้องใจรัก และหมั่นหาประสบการณ์จริงๆ เพิ่มเติม

ขอให้ประสพความสำเร็จ

Comment

Working...
          X