Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ DVD-RW ให้ทีครับ จากประสบการณ์...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แนะนำ DVD-RW ให้ทีครับ จากประสบการณ์...

คือตอนนี้ใช้ Li-On พังไปรอบที่สองแล้ว หมดประกันอีก แถมอ่านแผ่นเกมส์แผ่นแท้ของผมเป็นรอยอีกครับ ชาตินี้คงไม่ได้เจอะได้เจอกันแล้วล่ะครับผม กับ Li-on เนี่ย

ที่มองๆอยู่และ sell ของ JIB แนะนำมาคือ Pioneer ครับ ถูก และของออกเยอะมากๆ แต่ว่าไม่เคยมีกลับมาเคลมเลย เหอๆ เค้่าว่ามาอย่างนั้นนะครับ ใครมีความเห็นยังไงช่วยบอกทีครับ

ส่วนตัวชอบ ASUS ครับ ตอนนี้ราคา 1,1xx ครับ หุหุ

จะซื้อใหม่เพราะ DVD-ROM ก็อ่านไม่่ค่อยเสถียรแล้ว แล้วก็เจ้า DVD-RW Li-on ก็งอแง Write ไม่ติดอีก(อาการคือ ที่แผ่นมีรอบ Layer ที่ถูก Write แต่ว่า เปิดมาแล้วในแผ่นโล่งโจ้งไม่มีข้อมูล บางแผ่นทำเอาค้างเลย )

ขอบคุณครับที่เ้ข้ามาแสดงความคิดเห็นครับ ^^

lg ก็ด่ะ
    เเต่ผมว่า - -ดวงมากก่าที่เจอของมะดี

Comment

ไม่แนะนำซัมซุงครับ ซื้อยี่ห้ออื่นโลด...ประสบการณ์เลวร้ายเสมอมาสำหรับไดร์ฟดีวีดียี่ห้อนี้

Comment

ดีที่สุดสำหรับทุกการทดสอบ
        LG-H55L IDE 20x
        LG-H62L SAYA 18x

Comment

Lite-on มีให้อัพ firmware นิ ลองอัพดูแล้วจะไม่ต้องเสียตัง แถมประสิทธิภาพดีผิดหูผิดตา

Comment

Lite-on และ asus มีให้อัพ เฟริม แวร์ครับ ถ้าเอา นะซื้อ lG asus lite-on ครับ

Comment

LG 18X Sata2 ย้ำนะครับ Sata2 ไม่แนะนำ 20X ครับ 20x ห่วยแตกครับ ฟันธง

Comment

PIONEERกับPHILIPคับ ซื้อได้ที่TK

Comment

LG H55N ครับฟังค์ชั่นครบครัน ไม่ค่อยเลือกแผ่น ถูกด้วย หาซื้อง่าย

Comment

Pioneer มี SATA2 ไหมครับ ??

ตอนนี้เริ่มสนใจ LG SATA2 แล้วแฮะ อิอิ ขอบคุณมากๆครับ รอดูต่่อปายยยย

Comment

Originally posted by suraping View Post
                      Lite-on มีให้อัพ firmware นิ ลองอัพดูแล้วจะไม่ต้องเสียตัง แถมประสิทธิภาพดีผิดหูผิดตา
                      แล้วหาได้ที่ไหนบ้างครับ รบกวนทีครับ ไหนๆ มันก็ไปแล้ว(และหมดประกันแล้ว) ลองซักหน่อยไม่ีเสียหาย

ยังไงก็ช่วยหา link มาให้ทีนะครับ

ขอบคุณมากๆครับ

Comment

ถ้าจากประสบการณ์ก็ ASUS DRW-1814BLT ใช้อยู่ตอนนี้ใช้ดีไม่มีปัญหา

Comment

Originally posted by PANSA View Post
                          ถ้าจากประสบการณ์ก็ ASUS DRW-1814BLT ใช้อยู่ตอนนี้ใช้ดีไม่มีปัญหา
                          ตัวนี้ มันเป้น SATAหรือSATAII ป่าวงับ หรือว่าเป็น IDE ทามมะดา ??

Comment

ASUS PIONEER

PLEXTOR!!!!!

Comment

LG อีกเสียง ไม่เลือกแผ่น

Comment

Working...
                              X