Announcement

Collapse
No announcement yet.

แนะนำ DVD-RW ให้ทีครับ จากประสบการณ์...

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

PLEXTOR !!! >>> ทุนหนา ขาต้องแข็งครับ ถึงจะได้มา
    เพราะต้องเดินไปหาหลายร้านเลยละ

Comment

Li-On ไช้cd rwมาหลายปีแล้วครับ ยังไม่เสีย ไร้ไม่เคยเสียด้วย สงสัยโชคดี อิๆๆ ว่าจะถอยพายโอเนียครับ แนะนำอันนี้

Comment

TDK คับ แต่หาซื้อไม่ได้เลยlol

Comment

LG เหมือนกันครับ ไร้อาจจะไม่เร็วมาก(ไร้ช้าๆดีกว่าไร้เร็ว) ทึกทนมากครับ

Comment

Originally posted by kiros View Post
            Pioneer มี SATA2 ไหมครับ ??

ตอนนี้เริ่มสนใจ LG SATA2 แล้วแฮะ อิอิ ขอบคุณมากๆครับ รอดูต่่อปายยยย
            มีครับ ผมใช่อยู่ ตัวนี้แจ่มเลย

Comment

Pioneer มี SATA ครับ เพิ่งซื้อมาใช้เหมือนกันครับ ยังไม่ได้ลองเขียนแผ่นเลย แต่อ่านแผ่นนี่โอเคเลย แต่ถ้าเที่ยบกับ BenQ 20X(รุ่นอะไรไม่แน่ใจขึ้เกียจกลับไปดูข้างกล่อง) เวลา rip แผ่น cd เพลงกับ DVD หนัง ช้ากว่า BenQ ครับ

Comment

BENQ หรอครับ

ท่านหาซื้อที่ไหนได้มาครับ ?

แล้วราคา เท่าไร เป็น SATA หรือป่าว

ตอนแรกอยากใช้มากๆ แต่ว่าหาดูแล้วไม่มี(จริงๆแล้วไปแค่ JIB วันที่ซื้อ XFX มาเนี่ยแหละ )

ช่วยแนะนำหน่อยนะครับ

แล้วใช้มานานยังครับเนี่ย BENQ มีปัญหาอะไรมั่งไหมเอ่ยยย ?? แล้วก็เรื่องประกันล่ะครับ ขอรายละเิีอียด ลึกๆ เลยนะครับ

ผมชอบ BENQ เหมือนกันนะครับ >,<

ปล.โทดทีนะครับ ที่ถามเยอะไปหน่อย แต่อยากรู้จริงๆ ครับ ไม่นึกว่าจะมีคนใช้ BENQ โผล่มา อิอิ

Comment

BENQ ไปซื้อที่ IT city เลยครับ

Comment

โดยส่วนตัวผมไม่แนะนำ asus ไม่ประทับใจ

Comment

Originally posted by kiros View Post
                      Pioneer มี SATA2 ไหมครับ ??

ตอนนี้เริ่มสนใจ LG SATA2 แล้วแฮะ อิอิ ขอบคุณมากๆครับ รอดูต่่อปายยยย
                      PIONEER มีแต่SATAคับ เป็นรุ่น 212BK
                      SATA2ของหัวไรท์ไม่ค่อยมีผลเท่าไรคับ เลือกที่อ่านแผ่นเป็นร่อยได้เยอะกับทนจะดีกว่า

Comment

ส่วนBenQ รุ่นหลังๆๆๆมีปัญหาค่อยข้างเยอะ ถ้าจะหาคงต้องหารหัส 1615อะไรนี้ละจำมะได้แล้ว ไรท์16X
                        Last edited by portega; 26 Sep 2007, 19:40:59.

Comment

Originally posted by kgb99 View Post
                          TDK คับ แต่หาซื้อไม่ได้เลยlol
                          ว่าเคยเห็นอยู่IT cityชั้น5พันทิพย์นะคับ แต่ไม่แน่ใจยังมีอีกไหม

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
                            LG 18X Sata2 ย้ำนะครับ Sata2 ไม่แนะนำ 20X ครับ 20x ห่วยแตกครับ ฟันธง
                            ทุกยี่ห้อคับที่เป็น20X อย่าใช้ มีปัญหาทุกตัวคับ ไม่ว่าจะliteon LG

Comment

ที่บ้านเป็นออฟฟิศ ลองมาแล้วทุกยี่ห้อ ซัมซุงแย่สุดน่าแปลกที่แอลจีจากเกาหลีเช่นกันดีมาก ทดลองกับเครื่อง5ตัวเหมือนกันหมด

Comment

BenQ รุ่น DW2000ครับ เป็นIDE ตัวนี้ซื้อมาประมาณ 3-5 เดือนแล้วครับ(เวลาที่ซื้อนี่ไม่ 100% ครับจำไม่ได้จริงๆ) งานหลักๆคืออ่านแผ่นครับ ข้อเสียของมันคือโหลดข้อมูลขึ้นมาช้า หมายถึงเวลาผมเปิดโปรแกรมเช่น DVD Decrypter แล้วใส่แผ่นให้เครื่องอ่านว่ามีไฟล์อะไรบ้าง รู้สึกว่ามันช้าเมื่อเทียบกับ Pioneer หรือ LG(เป็น combo) ข้อเสียอีกอย่างคือไฟแสดงสถานะต้องก้มลงไปจ้องมองใกล้ๆถึงจะเห็น
                                Pioneer ผมไม่รู้ครับว่าเป็น SATA 1 หรือ 2 รู้แต่ว่าเป็น SATA ครับ

Comment

Working...
                                X