Announcement

Collapse
No announcement yet.

Dvd-rw ยี่ห้อไหน lite แผ่น Princo ดีๆ มั่งครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Dvd-rw ยี่ห้อไหน lite แผ่น Princo ดีๆ มั่งครับ

เห็นอ่านในกระทู้ก็มี BenQ Pioneer อะไรพวกเนี่ยะแต่เค้าใช้แผ่นยี่ห้ออื่นกัน พอดีผมรัก Princo เป้นการส่วนตัว อยากได้ Dvd-rw ยี่ห้อที่รักในการ lite แผ่น princo ด้วยอะครับ ถ้ายังไงช่วยแนะนำ ยี่ห้อ + รุ่น ด้วยนะครับ

ปล ขอบคุณ ทุกท่านที่ช่วยออกความคิดเห็นครับ

แผ่น Princo แบบ cd คุณภาพดีเหมาะกับราคา(แผ่นประหยัด)
    แต่
    แผ่น Princo แบบ dvd ควรหลีกเลี่ยงเป็นที่สุด....
    หายี่ห้อ Konco Vio ดีกว่าในราคาใกล้เคียงกัน
    ปล.เข็ดสุดๆกับ dvd-+r ของ Princo ครับ
    โอกาสที่ไรท์ไปตอนแรกดีแต่ไม่เกินเดือน-สองเดือน ข้อมูลในแผ่นค่อยๆหาย+อ่านยาก
    มีสูงกว่าทุกยี่ห้อนะ...

Comment

Originally posted by deedee View Post
      แผ่น Princo แบบ cd คุณภาพดีเหมาะกับราคา(แผ่นประหยัด)
      แต่
      แผ่น Princo แบบ dvd ควรหลีกเลี่ยงเป็นที่สุด....
      หายี่ห้อ Konco Vio ดีกว่าในราคาใกล้เคียงกัน
      ปล.เข็ดสุดๆกับ dvd-+r ของ Princo ครับ
      โอกาสที่ไรท์ไปตอนแรกดีแต่ไม่เกินเดือน-สองเดือน ข้อมูลในแผ่นค่อยๆหาย+อ่านยาก
      มีสูงกว่าทุกยี่ห้อนะ...
      ถูกต้องนะคร้าบ.......... Princo DVD นี่เลี่ยงเลยดีกว่าครับ ของเพื่อนผมเดือนเดียวไปเลยคับ
      ผมแนะนำ Media อีกตัวครับ ใช้งานกับ BenQ 1655 แล้วผลสแกนดีเหมือนกันครับ

ปล. ใครรู้มั่งว่าตอนนี้ Konco , Vio , Media ตอนนี้ตกแผ่นละเท่าไหร่บ้างครับ ไม่ได้ไปซื้อนานแย้วอ่ะ

Comment

Verbatim เลยท่าน

Comment

อุอุ วันก่อนเจอกลอนนึ่ง ถุกมากดีนะไม่ซื้อมา

Comment

คือ แผ่นมันห่วยอ่ะน่ะ หลีกเลี่ยงดีที่สุด ใช้แพงกว่าหน่อย จะดีกว่า ลองคิดดูดีๆ ไม่คุ้มหลอก กับหนัง หรือ ข้อมูล ที่เสียไปอ่ะ

Comment

ไม่มีเหตผลอะไรที่จะใช้ปริ้นโกะ
              ถูก ??? ตรงไหนฟะ
              ดี ??? หาไม่เจอ
              สมัยนี้7-8บาทก้แจ่มโคดแล้ว
              Media พิมนิยม เต็มบ้านเต็มเมืองไม่ซื้อ ดันซื้อปรินโกะ

Comment

แล้วตรา PLEOMAX (a sensible bit 0f SAMSUNG) เป็นอย่างไรบ้างครับ ? ใช้บันทึกได้ดีมั้ย ?

Comment

หรือคับผมก็ใช้ Princo นะต้องเปลื่ยนแล้วละ
                  แต่ BenQ 1655 ใช้ดีจิงคับ

Comment

ผมใช้แผ่นของ melody ครับ ราคาถูก

Comment

นึกว่าพี่นัทใช้แผ่นหลังของ ท่านชาย ซะอีก อิอิ

Comment

จะซื้อ DVD-RW ของอะไรดี ส่วนใหญ่จะไรท์แผ่นCD(princo)อะครับ นานๆๆๆๆๆๆจะไรท์DVDซักแผ่นที เอาของไรดี ที่มองๆก็ LITEON 165P6S ครับ

Comment

BENQ 1655 กะ ASUS1608P3S ครับใช้ดีจริงๆ

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                            นึกว่าพี่นัทใช้แผ่นหลังของ ท่านชาย ซะอีก อิอิ
                            ------------------------------------------------------------------------

Comment

แผ่น MEDIA ตะวันนาป๋องละ 470 บาท

Comment

Working...
                              X