Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS 18x18 DVD+/-R รุ่น DRW-1814BLT อ่านแผ่นDVD-RWไม่ได้หรอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS 18x18 DVD+/-R รุ่น DRW-1814BLT อ่านแผ่นDVD-RWไม่ได้หรอคับ

ผมไปซื้อแผ่นDVD-RWมา กะว่าจะไรท์ข้อมูลซะหน่อย แต่พอเลือกอะไรเสร็จหมดแล้ว ในneroที่หน้าต่างไรท์อะคับซัก2วิ แผ่นมันก้อเด้งมาซะงั้น แปลว่าไดร์DVDของผมอ่านไม่ได้ใช่มั้ยคับ(แต่ตอนผมไปสั่งเครื่องผมก้อบอกไปว่าเอาไดร์DVD-RWนะคับ งงจังเลย)

ลองใส่มันกลับเข้าไปอีกรอบรึยังเอ่ย ?
    ถ้าไม่ได้ก็ลองเปลี่ยนแผ่น+ยี่ห้อดูนะครับ
    1814BLT ทำได้หมดครับ อ่านเขียน cd dvd dvd-ram
    Last edited by LigerZero; 26 Sep 2007, 15:10:43.

Comment

ผมใส่กลับไปไม่รุกี่รอบแล้วคับมันก้อยังไม่ได้ แต่ยังไงก้อจะซื้อแผ่นยี่ห้ออื่นมาดู ขอบคุณคับที่ตอบผม

Comment

คาดว่าน่าจะอาการไม่ดีนะครับ ลองส่งไปให้ร้านที่ซื้อดูดีกว่าเอาแผ่นไปด้วยนะ

Comment

มันเลือกแผ่นหรือป่าวคับ

Comment

Asus ไม่น่าเลือกแผ่นนะครับ ลองเอาไปเคลมดุดีกว่าถ้าเพิ่งซื้อมานะ

Comment

Drive ของ Asus ชอบเลือกแผ่น แล้วก้อเสียง่ายมากเลยช่วง 3-4ปีที่ผ่านมา

Comment

ผมเพิ่งซื้อมาคับ มันยังไม่น่าจะเสียมั่งคับ เพราะแผ่นอื่นก้อใช้ได้ดีอยู่ เด๋วลองไปถามคนขายแผ่นดู
                ขอบคุณมากคับที่ตอบกระทู้ของผม ขอบคุณจิงๆคับ

Comment

DVD-RW ใช้ครั้งแรก ต้อง Format ก่อนนะจ๊ะ

Comment

แต่ผมรุสึกว่าผมฟอแมตแล้วนะคับ แต่ไม่รุจะถูกรึป่าว ยังไงช่วยบอกวิธีผมด้วยนะคับ ผมใช้Nero 7 Ultra ขอบคุณมากคับ

Comment

อัพ Firmware ก่อนครับ
                      บางทีอาจเพราะเลือกแผ่นก็ได้

Comment

Working...
                      X