Announcement

Collapse
No announcement yet.

อุณหภูมิหลัง OC เท่านี้ร้อนไปมั้ยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อุณหภูมิหลัง OC เท่านี้ร้อนไปมั้ยครับ

ผมใช้ E6300 บอร์ด DS3 อุณหภูมิก่อนคล๊อกมันอยู่ที่ประมาณ 38-40 พอใช้งานจะไปอยูที่ประมาณ 48-49 หลังจากคล๊อกแล้วอุณหภูมิมันไปอยู่ที่ประมาณ 48-50 ขณะใช้งานเต็มที่จะไปอยู่ที่ประมาณ 59-61 อยากทราบว่าอุณหภูมิขนาดนี้มันร้อนไปมั้ยครับ แล้วควรจะต้องติดตั้งระบบระบายความร้อนเพิ่มรึปล่าว ขอบคุณครับ

ถ้าซิ้งเดิมก็ไม่แปลกครับ ใช้งานได้ปกติก็ไม่มีปัญกาครับ แต่ถ้าอยากสบายใจด็ หาซิ้งใหญ่ๆสักตัว เห็นเทศในเวปหน่าสนนะ ของ gigabyte มั้งถ้าจำไม่ผิด

Comment

Working...
    X