Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดให้หน่อย ตอนนี้ได้แค่ T7300

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดให้หน่อย ตอนนี้ได้แค่ T7300

รบกวนช่วยจัด spec notebook ให้ผมหน่อย

งานที่ผมต้องการใช้คือ
    กราฟฟิค (photoshop flash 3Dmax นานๆที)
    webdesign (dreamweaver)
    Networking (กำลังทำโปรเจ็คจบ อันนี้สำคัญมากๆๆ)
    ใช้ฟังเพลงตอนทำงานซะส่วนมาก หนังดูบ้าง เกมส์แทบไม่ได้เล่น

ตอนนี้ผมตัดสินใจได้แค่
    CPU C2D T7300 หรอ T7500
    Chipset Intel 965

ตอนแรกว่าจะไม่เน้นการ์ดจอ แต่ว่าตอนนี้ใช้ Vista แล้วก็ทำกราฟฟิคด้วย ไม่รุ้ว่าการ์ดจอจำเป็นด้วยหรอเปล่า แต่ถ้าได้ก็ดีครับ

ขอยกเว้น acer นะครับ พอดีผมไม่ชอบหน้าตามัน อิอิ(ไม่มีเหตุผลไรเลย แค่นี้ล่ะ)

รบกวนหน่อยนะครับ

ก็คร่าวๆ CPU ตามที่บอก

ถ้าการ์ดจอแยก ก็ PM965

RAM DDR-II 667 = 2 GB

การ์ดจอ เอารุ่นใหม่ๆ GeForce 8400 / 8600 Radeon HD2400 / 2600

HDD 120 - 200 GB

ว่าแต่จะเอาจอ 14 หรือ 15 ดีครับ

HP/Compaq BenQ Toshiba Asus ผมว่าโอเค แต่ราคาแตกต่างกันพอสมควร

Comment

MacBook Pro

Comment

ขอบคุณครับ
        เล็ง macbook Pro 15 ไว้เหมือนกันแต่ว่าทำงานทางด้าน linux ด้วย windows ด้วย บน mac ก็อยากทำถ้าเอามาแทน windows พอดีไปงาน proday ที่ผ่านมาก็น่าสนใจแต่ว่าเงินไม่มี

ผมมีเงินราว 35000 +- ได้นิดหน่อย
        น่าจะพอแนะนำรุ่น กับยี่ห้อด้วยก็ดีครับ

Comment

แล้วทำงานพวกเขียนเว็ป ทำกราฟฟิค นี่ต้องใช้การ์ดจอแรงๆด้วยไหมครับ
          กำลังงงว่าต้องหารุ่นทีี่่มีการ์ดจอแรงๆๆด้วยหรอเปล่า
          ถ้าไม่จำเป็นจะได้ไม่ต้องหารุ่นที่การ์ดแรงๆ หาแค่รุ่นซีพียูแรงๆ พอ

Comment

เชียร์ Benq s41 ครับ แต่ใช้ hp หุๆ

Comment

ตามที่บอกมาผมเชียร์ HP 2518tx
              review http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=100085
              แต่ผมใช้ Benq S41 อยู่ (^_^)

Comment

hp สู้ ๆ จอสวยอ่ะชอบส่วนตัวครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

hp dv2518tx ครับ

ผมเองก็ทำงานแบบคุณทุกอย่างเหมือนกัน

ตัวเดียวครบทุกอย่างครับ

เล่นเกมได้แรงพอควรแต่ไม่เท่า s41

cpu c2d 2.0 800 mhz

ram 2gb 667

hd 160 5400

14.1

ตอนนี้ของใกล้หมดเต็มทีแล้ว.........

Comment

ขอบคุณครับ เอาเป็นอีกหนึ่งทางเลือก
                      แล้วยี่ห้ออื่นๆ ไม่ใครแนะนำบ้างครับ

Comment

Benq S41-322 ใครมีแหล่งซื้อบางครับ ต้องการซื้อด่วนอ่ะครับ

Comment

แนะนำได้แค่ถ้าเขียนเวปกะทำPhotoshopหรือพวกGraphics 2D ไม่จำเป็นต้องการ์ดจอแยกก็ได้ครับ ลองดูพวก ที่มีการ์ดจอIntel X3100(Onboard)ดู แต่มันจะเล่นเกมไม่ได้นะ อีกอย่างถ้าหาไดแล้วอยู่ในงบแนะนำจอ15.4" Wideครับ เพราะทำงานสะดวกกว่า14.1" Wideเยอะแต่จะแบกยากกว่าหน่อยนึง ส่วนแรม พยายามให้ได้2Gbครับ

Comment

สรุปว่าผมก็ไม่ต้องเอาการ์ดจอแยกแล้ว เอาเงินไปยัด PC ไว้เล่นเกมส์แทนแล้วกัน
                            แล้วถ้าเล่นพวก fugitsu ล่ะคับดีไหม ถ้าเล่นจะคุ้มไหม เห็นเค้าบอกว่าทนดี
                            IBM ก็บอกว่าทนแต่เป็นสมัยก่อนแต่เดียวนี้ไม่รุ้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง

Comment

Originally posted by warzii View Post
                              สรุปว่าผมก็ไม่ต้องเอาการ์ดจอแยกแล้ว เอาเงินไปยัด PC ไว้เล่นเกมส์แทนแล้วกัน
                              แล้วถ้าเล่นพวก fugitsu ล่ะคับดีไหม ถ้าเล่นจะคุ้มไหม เห็นเค้าบอกว่าทนดี
                              IBM ก็บอกว่าทนแต่เป็นสมัยก่อนแต่เดียวนี้ไม่รุ้ว่าเป็นอย่างไรบ้าง
                              Fujitsuก็ดีนะครับ เค้าเล็งกลุ่มเป้าหมายนักธุรกิจอ่ะนะ แต่ผมแนะนำHP,Asus,Toshibaมากกว่าครับ

Comment

Working...
                              X