Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไครเคยเล่นเกมนี้ Stranglehold

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไครเคยเล่นเกมนี้ Stranglehold

ไครเคยเล่นเกมนี้บางครับ Stranglehold เห็นเข้าว่าสนุกดีทุกคนแต่ว่ามันมีหลายแผ่นมากเลยครับดีวีดี3แผ่นโนนนะมีรูปและขอมูลให้ดูด้วยครับให้ความคิดเห็นด้วยนะครับ

ฉากภายในเกมเป็นฉากห้องอาหารในเมืองแห่งหนึ่งที่เต็มไปด้วยกองโจรที่ติดอาวุธครบมือ ซึ่ง สารวัตร Tequila ต้องทลายกองโจรที่หลบซ่อนตามบริเวณต่างๆให้หมด และคอยหาที่กำบังด้วย มีฉากหนึ่งที่ศัตรูได้อยู่บนนั่งห้างข้างบน พอเวลายิงศัตรูขึ้นไปข้างบนแล้ว ภาพจะเดินตามลูกกระสุนที่ได้เล็งไว้และจากนั้นกระสุนก็ได้โดนปากของศัตรู เลือดศัตรูก็พุ่งกระจายและทุกข์ทรมานกับการโดนยิงที่ปาก อาวุธภายในเกมก็มีให้เลือกเล่นไม่ค่อยมาก เช่นมีปืนลูกซอง, ปืนสั้นคู่ที่ติดตัวอยู่ตลอด และอาวุธอื่นๆที่วางกระจัดกระจายตามศพศัตรู

กราฟิกภายในเกมทำออกมาได้สวยงามและคมชัดตามภาษาเครื่อง Next Gen ผู้เล่นได้เห็นแม้กระทั่งหน้าตาของศัตรูและตัวเอกได้อย่างชัดเจน และเก็บรายละเอียดกับสิ่งของภายในเกมที่วางเรียงรายอยู่ตามฉากให้ดูรกๆเพื่อเล่นกราฟิกและฟิสิกส์เช่นกัน นอกจากนั้นผู้เล่นยังได้เห็นลำแสงของปืนที่เปร่งแสงออกมาจากปืนได้อย่างชัดเจนและลูกกระสุนที่กำลังวิ่งเข้ามาหาตัวผู้เล่น ระบบเสียงภายในเกมก็สร้างความกระหึ่มโดยเฉพาะเสียงปืนจำนวนมากดังออกมา พร้อมกับเก็บเสียงรายละเอียดของสิ่งของต่างๆ แต่ว่าระบบการควบคุมภายในเกมค่อนข้างจำกัดในการเล่น ยกตัวอย่างเช่น เวลาใช้ Tequila Time ทุกๆอย่างก็จะช้าลงไปหมด และการเคลื่อนไหวของผู้เล่นจะถูกจำกัดในเวลาหลบหลีกจากกระสุน ซึ่งตามความเป็นจริงผู้เล่นจะหลบได้ไม่ไกลมาก และการเล็งปืนเพื่อยิง ผู้เล่นต้องรีบกำจัดศัตรูให้เร็วที่สุดก่อนที่จะต้องหลบหลีกกระสุนอีกที

ใครเป็นแฟนเกม Max Payne ล่ะก็ อารมณ์เหล้านี้ก็จะหวนกลับมาอีกครั้งในเกม Stranglehold ที่จะวางขายในเดือนสิงหาคมนี้บนเครื่อง PC, Xbox 360 และ PlayStation 3
    Last edited by amop; 26 Sep 2007, 19:44:53.

......ของผมใช้แค่ 2 แผ่นดีวีดี9 เอง................อิอิ

Comment

เยี่ยมมาก

Comment

ชื้อที่ไหนครับ
        ......ของผมใช้แค่ 2 แผ่นดีวีดี9 เอง................อิอิ

Comment

เห็นอยู่เหมือนกัน แต่ไม่รู้ว่าสนุกเหรอป่าว ใครลองเล่นแล้วช่วยมาบอกหน่อยนะคับ

Comment

เคยเล่นแต่เดโมครับก็สนุกดียิงกระจายแต่เสียดายกระตุกอะครับ

Comment

อยากเล่นเหมือนกัน แต่คอมไม่อำนวย ดูรีวิลไปก่อนก้อแล้วกันคับ

Comment

ได้แผ่นมาวันนี้เลยลองลงเล่นดูครับใช้ FOSA FX7300GT เล่นครับเล่นได้เหมือนกันครับแตมันกระตุกมากมายเลยครับขนาดปรับ 800*400 ยังกระตุกเลยครับ มันกินสเปกมากเลยอะ

Comment

พระเอกไม่หล่อ

Comment

พระเอกไม่หล่อ
                    แต่มันครับ

Comment

RAM 2 GB ขึ้นครับ ลอง 1 GB แล้วเกมส์ไม่รันเลย กิน RAM เครื่องอิ๊บอ๊าย (ทำไมพี่โจวเราหน้าตาบูดเบี้ยวสงสัยไม่ได้ถ่ายมาหลายวัน)

Comment

1G ก็เล่นได้ครับลื่นเหมือนกันกระตุกนิดหน่อย ผมใช้ spark HD2400xt 256 เล่นครับ p4 3.0G

Comment

Cpu am2 x2 5600+ 7950GT*2 แรม2G ปรับสุดลื่นหัวแตกอิอิ

Comment

จบแล้ว เกมไม่ยาวถ้า เทียบกับขนาดของมันอ่ะ สงสัยมันมีรายละเอียดภาพเยอะมั้ง

Comment

ยิงกันเดิมๆไป สโล ยิงๆๆ สโลยิงๆๆ โดดๆหน่อย ยิงๆๆๆ

ภาพรวมหน้าเบื่อ - -

Comment

Working...
                              X