Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมบ้านๆ ลากใกลๆที่ท่านใช้อยู่ แนะนำด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

ไม่มีใครใช้ Ram Simmtronices เลยหรอคับ เห็นว่า ได้ถัง 1000+ เลยนะจาบอกให้ ^^'a

Comment

corsair 1024/667 value ไฟเดิม ลากไป 800 ชิวๆ
      อันนี้จาก ADVICE corsair value667 1G*2

Comment

ทำไม Corsair VS ของผมมันไปได้ไม่ถึงไหนเล้ย 700ก็เดี้ยงและ

Comment

แรม simtronic กินไฟเยอะครับ บอร์ดไฟไม่ถึงลากยาก

Comment

Originally posted by จอมยุทธ View Post
            อันนี้จาก ADVICE corsair value667 1G*2
            ของท่านไม่ใช่ชิพ Corsair นะ แต่ลากได้ขนาดนี้ก็แจ่มเลย เพราะมันถูกกว่าที่อื่น

Comment

Simmtronices RAM noot book มันชิบD9 XXX นะ เหอะๆ

Comment

อ้างอิง:
                ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อิมพีเรียล
                ของผม ชิบ Elpida -6E-E
                ได้เท่านี้ครับ ไฟ +0.6 ร้อนได้ใจ

ผมก็ใช้ kingston แรมชิพนี้เหมือนกัน Elpida -6E-E

1*4 = 4Gb บัสแรมทะลุ 1000 Mhz ก้อพอใจแล้ว

ผมมีอยู่ อันนึงอยากได้อีกอันนึงซื้อที่ไหนอะ

Comment

Kingston value ชิบ Promos 500@cl5 ไฟ 2.3
                  ตอนนี้ใช้อยู่ cl4@466 ไฟ 2.3
                  และสำคัญได้มาแบบฟลุ๊กมาก (เครมได้มา)

Comment

ของผม Kingston ชิป Infineon อะไรก็ไม่รู้ บ้านๆเลย DDR2-533 ไฟเดิมๆ 1.8 V ตอนนี้วิ่งอยู่ที่ 800 @ 5-5-5-15

Comment

Originally posted by dordeg View Post
                      อ้างอิง:
                      ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ อิมพีเรียล
                      ได้เท่านี้ครับ ไฟ +0.6 ร้อนได้ใจ

ผมก็ใช้ kingston แรมชิพนี้เหมือนกัน Elpida -6E-E

1*4 = 4Gb บัสแรมทะลุ 1000 Mhz ก้อพอใจแล้ว

ผมมีอยู่ อันนึงอยากได้อีกอันนึงซื้อที่ไหนอะ

เอ มันก็มีขายทั่วไปนะครับ Ingram ก็เห็นรับเข้ามาเหมือนกัน ผม เห็น Ram ชิพนี้ มันเขียนไวว่า Assembled in TAIWAN แต่ส่วนมากเจอ Assembled in CHAINA แถมไม่ใช่ ชิพนี้อีก

Comment

corsair VS อีกเสียง ครับ บัส 800 สบายๆ CL5 เช่นกัน
                        แต่ตอนนี้ใช้เดิมๆครับ ไม่อยากทรมานแรม ถึงแม้ว่าไหม้เคลมได้ก็เถอะนะ...

Comment

Originally posted by อิมพีเรียล View Post
                          ...ทำไมของท่านไปได้ไปไกลจัง
                          ของผมก็Elpida -6E-Eเหมือนกัน แบบไม่ได้ยุ่งกับไฟได้แค่800(4-4-4-12)
                          แต่มากกว่านี้เข็นไม่ไป ลองอัดไฟบ้างเล็กน้อยแล้ว แต่ก็ยังไม่ขยับ

เฮ้อ!!~
                          Last edited by madcat; 27 Sep 2007, 20:29:39.

Comment

ลองสุดๆแล้วที่ CL5 กับ Corsair VS 667 1G*2 @1120 + KAMA WING เทสแบบเสถียร

Comment

Originally posted by cap_zone View Post
                              ลองสุดๆแล้วที่ CL5 กับ Corsair VS 667 1G*2 @1120 + KAMA WING เทสแบบเสถียร

ลากได้ใกลจริงๆ

Comment

Working...
                              X