Announcement

Collapse
No announcement yet.

เฮ้อ..ราคาแปดพันหก..จีสตริง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เฮ้อ..ราคาแปดพันหก..จีสตริง

เมื่อวันอาทิตย์..ตัดใจสั้ง FORSAมาลอง(ตามเหตุผลที่ตั้งกระทู้ไว้เมื่อครั้งก่อน)
    เพราะในราคาที่ใกล้เคียงกันหาของยี่ห้ออื่นบ่ได้
    แต่วันนี้..ที่Advice
    256MB PCIe(16x) 8600GT (TD) Innovision 540*...... =3950b
    256MB PCIe(16x) 8600GT (TD, DDRIII) Point Of View 540*1400 = 4590b

เข้าใจนะกับราคาของ....
    แต่ทำไมลงไว้จังเลย.....ปรับตัวบ่ทัน

(เหตุผลที่อยากได้Point Of View เพราะว่ากล่องสวยกว่าForsaง่ะ)

ป.ล.แต่ก็...ประทับใจในความแรงของ...แฟซ่า นะ
    ทำได้ดีกว่า8500 มั๊ก มั๊ก แถมประกัน..ตลอดฟ้าดินสลายอีก ..เคี๊ยก เคี๊ยก

จาก อดีตลูกเมียน้อย.........
    Attached Files

ทำใจ แล้วอัดให้สุดตีนดีกว่าครับ

Comment

ตลอดชีพ (ของสายการผลิต)
      *ถ้าเดี้ยงมาก็ขอ UP เป็น GF9950GTXTX เลยครับ หุหุหุ

Comment

อัดเลยครับท่าน

Comment

อาจบรรจุด้วยชิบแรมแบบโครตเทพไว้ก็ได้ครับ ต้องเค้นพลังมันออกมาให้หมด หุหุ

Comment

ขายุทั้งน้าน 555+

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
              ขายุทั้งน้าน 555+
              มันเป็นแผนง่ะ จะได้ส่งเคลมอย่างของผม
              ปล.พรุ่งนี้ได้การ์ดกลับมาแล้วเน้อ หุหุ

Comment

ราคาตกอีกแล้ววุ้ย ถูกกว่ามือ2ของหลายยี่ห้อเลยนะเนี่ย

Comment

ถามนิดหนึ่งครับ
                  Clockแล้วประกันหายไหมครับ
                  ถ้าจะอัด...ต้องเริ่มศึกษาตรงไหนก่อน ครับ

สารภาพ...อ่อนมากๆๆนะครับ

ใช้หน้านี้http://forums.overclockzone.com/forums/เป็นHOMEได้หนึ่ง
                  เดือนแล้วครับ...อิอิ....ไปอ่านบทความน้อยมากครับ ...เนตจีพีอาร์เอส..อึดจนทำใจไม่ได้

Comment

ผมก็ใช้นะ แฟซ่า 8600 GT Overclock ไปได้ที่ 620/800*2 เดิม 540/700*2 อุณหภูมิ ปกติ 50 เล่นเกมส์ 65-70 ใช้มาได้ 2 อาทิตย์แล้วครับ ยังไม่พบปัญหาใดๆ ยังงงอยู่ได้มาได้งัย พอดียี่ห้ออื่นไม่มีของซะด้วย ตัวนี้ผมซื้อมา 4200 บาทครับ

รอดูว่ามันจะระเบิดมั้ย เฮอๆๆ

Comment

อยากศึกษาก็หน้าแรกของเวป หัวข้อ basic PC เลยครับ
                      Last edited by s4410020; 27 Sep 2007, 01:24:22.

Comment

Originally posted by Rapina View Post
                        ผมก็ใช้นะ แฟซ่า 8600 GT Overclock ไปได้ที่ 620/800*2 เดิม 540/700*2 อุณหภูมิ ปกติ 50 เล่นเกมส์ 65-70 ใช้มาได้ 2 อาทิตย์แล้วครับ ยังไม่พบปัญหาใดๆ ยังงงอยู่ได้มาได้งัย พอดียี่ห้ออื่นไม่มีของซะด้วย ตัวนี้ผมซื้อมา 4200 บาทครับ

รอดูว่ามันจะระเบิดมั้ย เฮอๆๆ
                        <------------ไว้สักวันผมจะระเบิดเป็นเพื่อนครับ

Comment

1) เริ่มต้นควรจะมีโปรแกรม Clock --> AtiTools / Riva Tuner
                          +
                          Benchmark --> 3DMark 01SE 03 05 06 / Aquamark3 ก่อนครับ

2) ศึกษา Function ของโปรแกรม Clock
                          3) อาการผิดปกติหลังจาก OC / วิธีการแก้ไข
                          4) ลงสนาม OC จริงๆ กันละ ลองเพิ่ม Core ทีละ 5MHz - Mem ทีละ 10MHz
                          5) เทสด้วยโปรแกรม Benchmark
                          6) 4)-5) เรื่อยๆ จนก็อาการผิดปกติ (ภาพแตก ค้าง) หรือจนกว่าจะพอใจ
                          7) ลองลด Core ทีละ 1MHz - Mem ทีละ 1-3MHz
                          8) 4)-5) เรื่อยๆ จนไม่มี็อาการผิดปกติ (ภาพแตก ค้าง) หรือจนกว่าจะพอใจ
                          7) ไล่เช็คว่าตันที่อะไร ความร้อน / Hardware ของการ์ดเอง เช่น สุดความสามารถของแรมแล้ว

คร่าวแค่นี่ก่อนครับ ถ้าให้ดีควรหัดส่อง Rev. การ์ด / รหัสของแรม / การถอดซิงค์ ใส่ซิงค์ ติดซิงค์ให้แรม

Comment

ลืมไปครับ
                            ควรหมั่นอ่าน/ไล่อ่านกระทู้ในห้องนี้ให้เยอะๆ ครับ

Comment

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                              X