Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใครเคยแกะซิ้งค์ของ 8800GTS 320MB แล้วบ้างครับ มาแชร์วิธีหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใครเคยแกะซิ้งค์ของ 8800GTS 320MB แล้วบ้างครับ มาแชร์วิธีหน่อยครับ

อยากถามว่า ไอ้ตรงรูน็อตตรงกรอบพลาสติกอ่ะครับ

มันจะมีสติ๊กเกอร์ลายของมันเกยมาตรงรูน็อตหน่อยนึงอ่ะครับ

พูดง่ายๆก็คือรูน็อตมีแค่ครึ่งเดียว เพราะแผ่นพลาสติกบัง
    มีวิธีขันน็อตยังไงครับให้แผ่นพลาสติกไม่เป็นรอย

หรือว่าสอยมันพรุนเลย

แล้วมันมีวิธีขันตำแหน่งน็อตที่ถูกวิธีอย่างไรบ้างครับ
    คือจะเอามันมาใส่ซิลิโคนหน่อย(ไม่มีตังซื้อซิ้งค์ใหม่)

ถามอีกอย่างนึงว่าคนที่เคยแกะแล้วใส่ซิลิโคน มันเคยมีเยิ้มมั้ยครับ
    เพราะว่าช่องว่างแรมกับซิ้งค์***งกันเหลือเกิน

หรือใส่เฉพาะ GPU อย่างเดียว

ที่สำคัญเลยคือ Void A&L แกะซิ้งค์แล้วประกันหดหรือเปล่าครับ

ปล.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ความเห็นผม ถ้าแทงมันพรุนล่ะก็ ประกันหมดแน่ครับ

เดิมๆ มันก็ OK แล้วนา idle 50 full load 70 เอง

Asus ครับ

Comment

ค่อยๆ ทำนะครับ อย่าให้วอยมันขาดเสียของหมด

Comment

แกะไม่เป็นอย่าเลยครับ

Comment

ถ้าแกะแล้วประกันหด

คนที่ไปซื้อซิ้งค์ใส่ใหม่แบบนี้ก็สำเร็จอรหันต์สิครับ

Comment

Originally posted by chillchill View Post
            แกะไม่เป็นอย่าเลยครับ

ถึงตั้งกระทู้ไงครับ

Comment

Working...
            X