Announcement

Collapse
No announcement yet.

ดู FSB ยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ดู FSB ยังไงครับ

ดูตรงไหนครับว่าเป็น 800 1066 1033 อะครับ แล้วe4400 ลากไปได้แค่2.7เองเหรอครับ
    มีสูตรสำเร็จไหมครับ
    e4400
    asrock 1333
    corsair 1g*2
    xfx8500gt

cpuz

Comment

สูตรสำเร็จไม่มีครับ มีแต่ศรัทธา....

Comment

สูตรสำเร็จมันกำหนดตายตัวไม่ได้หรอกครับ สำหรับการ OC

Comment

e4400 ต้อง BSEL MOD ครับ รับรองแรง......

e4400ผมยังไป 3.5G ได้เลย

Comment

สูตรที่เค้าใช้กันส่วนมากคือ " ลากให้สุด โมไฟ เอาไปเคลม" ครับ..........ขอประกันจงอยู่กับท่าน

Comment

asrock 1333 ปรับไฟได้ไหมครับ เหมือนจะไม่ได้อะเป่า
              Last edited by joyokeeplayboy; 27 Sep 2007, 18:37:20.

Comment

สูตรสำเร็จไม่มีครับ บอร์ดใครบอร์ดมัน ซื้อมา เหมือนกันทุกอย่าง ยังคล๊อกได้ไม่เท่ากันเลย ค่อยๆ ลากไปเรื่อยๆ จับอาการเอาครับ แล้วค่อยเพิ่มไฟ

Comment

asrock 1333 เพิ่มไฟตรงไหนครับ

Comment

conroe1333 เพิ่มไฟ CPU ใน Bios ไม่ได้ครับ

Comment

เห็นด้วยครับ สูตรสำเร็จบางทีอาจใช้ไม่ได้หรือ อาจปรับอย่างอื่นได้มากกว่านั้นครับ
                      มันก็เเล้วเเต่เครื่องนะ

ไอ้FSBอ่านตำราหลายเล่มเเล้วก็งงๆอยู่เหมือนกันอะ ไม่เคยได้ดูสักทีว่ามันไปยังไง "สะพานทางเหนือ"น่ะ

Comment

ถ้าเพิ่ม FSB แค่ไหน ดี ถึงจะปลอดภัยจากไฟใฟม้ อ่ะ
                        ซัก 240 นี่ไหม้ ยัง
                        เห็นบางคน ตั้ง 400 แน่ะ ยน่ากลัว

Comment

Working...
                        X