Announcement

Collapse
No announcement yet.

รายงานตัวว่าได้ใช้ AMD ซะที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รายงานตัวว่าได้ใช้ AMD ซะที

สเปกเครื่องราคาประหยัด แต่แรงสุดคุ้ม

AMD Athlon 64 3000+ AM2 @ 2.8 GHz
    Asrock Alive NF6G-VSTA
    Kingston DDR2 RAM 512 MB Bus 667 X2
    Spark Geforce 7300 GT Maxx @ 585/1530
    Segate 160 GB SATA 2
    PSU Delux 500W
    DVD RW Lite On 20X

ตั้งแต่ประกอบเสร็จก็ Overclock เลย เปิดทิ้งไว้ไม่เคยปิด ตอนนี้ก็ 9 วันแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรเลย ไม่แฮงค์ ไม่รีต๊าด Download ไฟล์ใหญ่ๆ ติดต่อกันได้เลย
    เล่นเกมส์ดีมากๆ
    NFS Carbon 1024x768 เปิดรายละเอีดสูงสุด ไม่เปิดลบรอยหยัก ลื่นไหล
    ฺC&C 3 Tiberium War เปิดสุด ไม่ลบรอยหยัก ลื่นไหลดี
    ฺBattle field 2142 ปรับกลางๆ ก็ลื่นพอถูไถใช้ได้เลย
    ไว้เดี๋ยวจะมารายงานผลเรื่องเกมส์อีกที

ตัดต่อ VDO ก็ทำได้ดีเลย ไม่เลวๆ

AMD ของดีราคาถูก คุ้มจริงๆ

ไว้ ว่างๆ ดี จะลอง Overclock ให้แรงกว่านี้อีก

Comment

เป็นชุดประหยัดที่ครบถ้วนทุกความตั้องการจริงๆ

Comment

ยินดีด้วยครับ
        และ
        ขอต้อนรับสาวกAMDท่านใหม่คราบ

ใช้แล้วหน้าตาดีขึ้นไหมท่าน อิอิ

Comment

ใช้แล้วคุ้มจริงๆครับ

Comment

โหอะไรกัน นี่ขนาดยังไม่ใช่ Codename กระสอบทราย ยังอัดซะน่วมขนาดนี้

ทารุณกรรม ของถูก จริงๆ ครับเนี่ย ร้อนมากป่าวเนี่ยะ

ชอบใจการ์ดจอคุณจริงๆ แรงกว่า Galaxy GF 7300 GT ผมอีก

ขอชมเชยว่าคุมครับคุ้ม แรงได้แบบไม่ใช้กระสอบทราย

Comment

แล้วมันยังไม่แรงตรงไหนเนี๊ยะ

Comment

ลองลากต่อ ตอนนี้ Athlon 64 3000+ วิ่งที่ 2.9 GHz แล้ว อุณหภูมิก็ 40 - 44 Full load ก็ประมาณ 52
                Spark GF 7300 GT Maxx ตอนนี้ก็ลองลากเพิ่มได้อีกนิดหน่อย ได้ 592/1576 มากกว่านี้ภาพจะเริ่มแตกละครับ ร้อนประมาณ 68 ถ้าเล่นเกมส์ก็ประมาณ 70 กว่า - 80 ได้

เดี๋ยวไว้ลองลากดูอีกก่อน แล้วจะโพสรูปให้ดู ถ้ามันไม่ได้มากกว่านี้กะว่าจะลองย้าย System ไปที่ ASUS M2N-E ซะที

Comment

คุ้มค่าจริงๆ ว่าแต่เปิดติดต่อกัน 9 วันเลยหรอครับ ออกแนวโหดนะครับ

ยังไงก็มีความสุขกับมันนะครับ...........

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับตามลายเซ็นอะ..
                    เปิดโหลด24. ลองหาzalmanมาใส่ที่การ์ดลดไป6-7องศาเลยครับ
                    Last edited by buncha; 27 Sep 2007, 00:48:41.

Comment

ใช้คุ้มค่าเงินจริงๆ

Comment

โอ๊ะ อัดไงได้ขนาดนั้นเนี่ย
                        ผมได้จิ๊ดเดียวเอง ไม่รู้ไปติดตรงไหน

แต่เปิดใช้ 24/7 มาเป็นเดือนแล้วครับ ยังฉลุยอยู่ (คำนวนด้านวิทยาศาสตร์ตลอด)

Comment

ระวังเรื่องความร้อนนะคับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ครับตามลายเซ็นอะ..
                            เปิดโหลด24. ลองหาzalmanมาใส่ที่การ์ดลดไป6-7องศาเลยครับ
                            มันมีวอยติดค่อมซิงค์กับแผ่น PCB น่ะครับ กลัวหมดประกัน เดี๋ยวว่าจะลองเช็คดูก่อนว่าการ์ดไม่มีปัญหา อาจจะลงทุนหาชุดระบายความร้อนดีๆ มาใส่ก็ได้ เผื่อลากได้มากกว่านี้อีก

AMD + Asrock + Spark คุ้มจริงๆ ถูกแต่แรง!

Comment

ยินดีด้วยครับ คุ้มค่าคุ้มราคาสบายกระเป๋า

Comment

Working...
                              X