Announcement

Collapse
No announcement yet.

XFX 8600GT XXX กับ Arctic-Cooling Accelero S1-S2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• XFX 8600GT XXX กับ Arctic-Cooling Accelero S1-S2

XFX 8600GT XXX ใส่ตัวไหนดีคับ ระหว่าง Arctic-Cooling Accelero S1 กับ Arctic-Cooling Accelero S2

ผมกะว่าจะใส่ ตัว S2 เพราะมันพอดีกับการ์ด ตัว S1 ดูจากรีวิพแล้ว ตอนใส่มันคงจะยาวออกมามากกว่าตัวการ์ดเยอะไปหน่อย

แต่ละท่านว่ายังไงกันบ้างคับ

อีก 1 ทางเลือก
    Zalman VF900-Cu LED
    Zalman Fatal1ty FS-V7
    Zalman VF700-CU LED

Comment

Originally posted by chinay View Post
      XFX 8600GT XXX ใส่ตัวไหนดีคับ ระหว่าง Arctic-Cooling Accelero S1 กับ Arctic-Cooling Accelero S2

ผมกะว่าจะใส่ ตัว S2 เพราะมันพอดีกับการ์ด ตัว S1 ดูจากรีวิพแล้ว ตอนใส่มันคงจะยาวออกมามากกว่าตัวการ์ดเยอะไปหน่อย

แต่ละท่านว่ายังไงกันบ้างคับ
      ถ้าไม่ติดพัดลมเพิ่ม Full เกือบ 100c ครับ

Comment

อ่าาา พวก Arctic-Cooling Accelero S2 เนี่ยมันไม่มี พัดลมนี่่คับ

ผมว่าไม่สนใจ ZALMAN หรองับ

Comment

TK ยืนยันนักหนาว่าใส่ HR-03+ ได้

ผมก็เลยลองดู ก็ปรากฏว่ามันไม่ได้ออกแบบมาเพืื่อกันและกันจริงๆนั่นแหละ แต่ก้อฝีนยัดได้ ใส่ 2 นอต(ฝากเพื่อนถามร้านเค้าเค้าก็ยังยืนยันว่าใส่ได้ 4 นอตครบแน่ๆ แถมบอกอีกว่าใช้กะพัดลม 80mm อีก(จริงๆต้อง 92mm ถึงจะพอดีที่สุด...)) แต่ผลที่ได้ออกมาก็เย็นดีครับ เลยไม่ได้ติดใจอะไร

XFX 8600gt XXX วิ่งที่ 765/850 ก้อ idle 42 fullload 55 ครับ แต่ถ้าเปิดแอร์ก็ลดไปประมาณอย่างละ 3 องศาครับ

ปล. ถ้าท่านได้ไปซื้อ TK ก็ลองเอาการ์ดไปให้เค้าดูหน่อยนะครับ แล้วฝากถามด้วยว่า HR03+ เนี่ยใส่ 4 นอตเนี่ยใส่ยังไง ใส่ให้ดูหน่อยเถอะ
          Last edited by b_ambee; 27 Sep 2007, 14:04:43.

Comment

ขออนุญาติ นอกเรื่อง สนจายภาพ avatar ของ จขกท. อะงับ คือคราย แล้ว มีภาพอื่น/ภาพเต็มๆ มะงับ >.<?

Comment

ชอบเงียบๆน่ะคับ

ซิ้งเดิมตอนนี้ full 85 องศา

เห็นทดสอบ ผลออกมาก็ดีนี่คับ มันจะ full 100องศาเลยหรอคับ

Comment

Originally posted by Teardrop View Post
                ขออนุญาติ นอกเรื่อง สนจายภาพ avatar ของ จขกท. อะงับ คือคราย แล้ว มีภาพอื่น/ภาพเต็มๆ มะงับ >.<?
                มีคับ เธอเป็นนางแบบชาวอังกฤษน่ะคับ

Comment

Originally posted by chinay View Post
                  ชอบเงียบๆน่ะคับ

ซิ้งเดิมตอนนี้ full 85 องศา

เห็นทดสอบ ผลออกมาก็ดีนี่คับ มันจะ full 100องศาเลยหรอคับ
                  ลองดูจากนี่ครับ
                  http://www.vmodtech.com/modules.php?...pid=221&page=1

Comment

มีคับ เธอเป็นนางแบบชาวอังกฤษน่ะคับ

ขอทราบชื่อเสียงเรียงนาม ขอเธอ หน่อยได้มะงับ ^^?

Comment

Keeley Hazell คับ

Comment

ขอบคุณคร๊าบ

Comment

ผิดกระทู้ครับ 555+

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            ผิดกระทู้ครับ 555+
                            ง่ะ ซะงั้น

Comment

Working...
                            X