Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากทราบว่า ผมซื้อคอมใหม่มา แล้วลงวินโด ไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากทราบว่า ผมซื้อคอมใหม่มา แล้วลงวินโด ไม่ได้เลย

อยากทราบว่า ผมซื้อคอมใหม่มา แล้วลงวินโด ไม่ได้เลย ตอนลงวินโดน ขึ้นหน้าจอฟ้าอยู่ ถึง
    เซตอัพวินโด มันก็บอกให้กด f3 reset อยากเดียว บางแผ่นก็ ลงถึงขั้นเข้าไปในวินโด แล้วกับลัง ลงอะไรที่จะมี เวลาบอกประมาณ 39 นาที แต่ลงไปสักพักแล้วค้าง

Error setup abont

fake setup call himelf instead original 'setup.exe' setup abont

มันบอกแบบนี้อะครับ ทั้งที่เคยลง เวอร์ชั่นพวกนี้ ตอนเครื่องเก่าได้แผ่นก็ไม่ได้เสีย แต่ทำไมเครื่องใหม่ลงไม่ได้เลย เป็นที่อุปกรณ์หรือป่าวครับ หรือว่าที่อืนครับ ช่วยบอกทีครับ

ปล. แผ่นที่ลงได้ตอนนี้มีแผ่นเดียว QP 91

Core 2 duo E4400
    mb GiGABYTE P35 DS3R
    DDR 2 gb
    GF 8800 Gts
    Last edited by beer+bxt; 27 Sep 2007, 08:33:10.

น่าจะมีแผ่น setup windows อันอื่นที่ไม่ใช่ Qp 91 นะครับ ผมเคยใช้แผ่นนี้ แล้วมีปัญหากับบาง

เครื่องเหมือนกัน

Comment

ใช่แล้วครับมันมีปัญหาที่แผ่นครับ ลองไปหาแผ่นวินโดว์ธรรมดามาลงก็น่าจะได้
      แต่เคสนี้ผมเคยเจอกับโน๊ตบุค คือใช่แผ่นที่มีเวอร์ชั่นต่ำลงไปตอนแรก พอฟอแมตเครื่องแล้ว
      ลงเวอร์ชั่นที่สูงกว่ามันจะเอาเวอร์ชั่นที่ต่ำกว่าเวอร์ชั่นนี้มาลงไม่ได้ ต้องเอาเวอร์ชั่นที่เท่ากันหรือ
      สูงกว่ามาลงถึงจะได้

Comment

ดันนนนนนนนนนนให้ครับ

Comment

เปลี่ยนแผ่นครับ

Comment

ิแผ่นครับ เปลี่ยนแผ่นเป็น แผ่น ออลิสจินอล ดีกว่าคับ

Comment

แผ่นก็ไม่เสียนะครับ เอาไปลองกับเครืองเพื่อนก็ใช้ได้ งงจริง

Comment

แผ่นไม่ดีครับ ลองเปลี่ยนแผ่นดูน่าจะหายนะครับ คอมเพิ่งซื้อมาใหม่

Comment

ใช้แบบรุ่น original เลยครับ แบบwindowเพียวๆเลย เสถียรที่สุดแล้ว พวก win2007 Dark edition ใช้แล้วอืด

Comment

อาจจะเป็นที่ hardware ก็ได้ครับผมเพิ่งซื้มมาใหม่ลงวินโดว์ก็ขึ้นจอสีฟ้าครับ ไปเช็คแล้วเมนบอร์เสียร้านเลยเคมเมนบอร์ดให้เลยครับ

Comment

อุ้มเครื่องไปร้านดูสิครับ ง่ายดี แต่เดี๋ยวก่อน......
                      เครื่องผมเคยเป็นนะซื้อมาใหม่พอประกอบเสร็จไม่ติด ทำอะไรไม่ได้เลย
                      ปล้ำมันอยู่ตั้งแต่ ทุ่มกว่าถึงเที่ยงคืนถึงจะติด แต่ก็ไม่มีอะไรเสียครับ
                      แผ่นวินโด้ไม่น่าจะมีปัญหานะ ผมลงได้ทุกเวอร์ชั่นไม่ว่ามันจะพิสดารแค่ไหนก็
                      ลงได้หมด บางทีมันต้องปล้ำครับ
                      Attached Files

Comment

เป้นที่ Hardware เปล่าครับ แล้วใช้ psu อะไรครับ

Comment

จะ 4 เดือนแล้ว ขุดขึ้นมาทำไมเนี้ย

Comment

Working...
                          X