Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำ N/B ที่ หน้าจอ 10 นิ้วลงไปทีครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำ N/B ที่ หน้าจอ 10 นิ้วลงไปทีครับ

คือทุกวันนี้มีปัญหากับการ ต้องพกไปด้วยตลอด ซึ่งผมมีปัญหากับการพกพา(ปวดใหล่และหลังเรื้อรัง) เลยจะเปลี่ยน จากรุ่น 14นิ้ว
    มาเป็น 12 นิ้ว ลงไป น้ำหนัก ขอต่ำๆ ยื่งดี เพื่อ สะดวกต่อการพกพา
    การใช้งานก็เน้น การเข้า Internet เป็นสวนมากอ่ะครับ และด้านกราฟฟิคอีกนิดหน่อย แบตขออยู่ได้นานนิดนึง ถ้าได้ Core 2 Duo ยิ่งดีเลยครับ
    แนะนำ ยี่ห้ออะไรและรุ่นอะไรครับ งบ มี ไม่เกิน60000 ครับ
    Last edited by freeze; 27 Sep 2007, 12:41:22. Reason: เพิ่มเติมนิดหน่อยครับ

ตอนนี้ี่ที่เห็นอ่ะครับ http://www.trendypda.com/modules/new...php?storyid=91 แต่ก็คงไม่ตรงความต้องการคุณแน่ เพราะมันดูหนัง ฟังเพลง พิมย์งาน และเล่นเกมกิ๊กก๊อกได้เท่านั้นเอง งานกราฟฟิคผมว่ายังหนักไปสำหรับมันเลยครับ อ่ะลืมอ่านให้จบขอมาแก้ไขอีกนิดนะ ถ้าเล่นเน็ตเป็นสวนมากผมว่าตัวนี้เยี่ยมทีเดียวเพราะสนับสนุนด้านอินเตอร์เน็ตครับ
    Last edited by kujagu; 27 Sep 2007, 15:38:11.

Comment

12นิ้ว กับ 10 นิ้ว มีของ Acer Hp Compaq Lenovo Toshiba Fujitsu ผมว่าเล่นได้หมดเลยครับ แต่ได้การ์ดจอออนบอร์ด เลือก SantaRosa T7000 เลขคี่ ชิปเซ็ต GM965

Comment

ถ้าเล็กๆผมแนะนำFujitsuอ่ะครับ แต่มันแพงถึงใจดีจริงๆ อีกอย่างพวกเล็กๆนี่การ์ดจอออนบอร์ดเกือบหมดครับ ถ้าทำกราฟฟิค3Dคงไม่ไหว แต่ถ้าPhotoshopล่ะก็ได้ครับ

เท่าที่จำได้มีอยู่รุ่นนึงของSony จอ13นิ้ว การ์ดจอแยก แต่ราคาน่าจะประมาณ120kนะครับ เล็ก เบา แรง แพงได้ใจจริงๆ

Comment

ตัวเล็กๆจอแยก ก็มี vaio sz อ่ะครับหนัก 1.7 โลไม่รู้จะเบาพอไหม แต่จอมัน 13.3 น่าจะใหญ่ไปสำหรับความต้องการ
          ผมใช้ sz35 งาน office ,no wi-fi, จอเปิดไฟสว่างประมาณ2/5 ใช้ได้ประมาณ 5-6 ชมครับ
          Last edited by เจ้าชายกบ; 29 Sep 2007, 20:38:35.

Comment

Working...
          X