Announcement

Collapse
No announcement yet.

จัดspecให้อีกรอบนะยัง งงอยู่ขอร้อง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จัดspecให้อีกรอบนะยัง งงอยู่ขอร้อง

1.มีงบ32000บาทรวมจอ
    2.ใช้เล่นเกม (carbon กราฟสูงสุดไม่มีสะดุดภาพสวยๆลื่นโคตร )ฟังเพลง ดูคลิป?ไม่มีหนังนะ
    คลิปล้วนๆ ทำงานเบ่าๆ
    3.และนี่คือ spec ที่จัดมาก่อนหน้านี้แยกได้คำตอบที่ชัดกว่านี้

AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz ................................2420
    ASRock ALiveNF6G-VSTA nVidia GeForce 6100 ..............1960
    Corsair Value Select 1GB*2 DDR2 667 PC-5300 RAM .. ....1310*2
    Western Digital 250GB 7200RPM 16MB Cache S-ATA .......2640
    LG GSA-H55L 20x20 DVD Writer w/ 10x10 DL 12x ........ ..1210
    case .................................................................. ..1000
    Enhance ATX-0140G 400W 120mm .............................1850
    Galaxy GeForce 8800GTS OC 320MB GDDR3 320-bit ......11140
    LG 19" LCD .............................................................6480

...ผมซื้อคอมครั้งเดียวไม่ oc อย่ากได้คุณภาพแบบว่าผ่านไป 3ปียังสามารถรับเกมในตอนนั้นได้ดีอยู่ระดับปลานกลาง (มีการซื้อcpuตัวใหม่แน่นอนน่าจะอีกปี-2ปี)---คำถาม

ตัว cpu2.1 พอไหมหรือจะกดเป็น 4800+ ดี ในอนาคตกะสอยตัวใหม่ๆของamd ที่จะออกมาไหมหรือจะกดเป็น 4800+ ดี ในอนาคตกะสอยตัวใหม่ๆของamd ที่จะออกมา.........................
    m/b ไม่ทราบ เอาที่ถูกลืมเลือนช้าๆหน่อย.ในใจชอบASUS.หรือถ้าอันไหนที่กีกว่าก็บอกมางับ....
    แรม ผมจะเอา 1GB*2 DDR2 667 หรือ เอา 1GB DDR2 800แล้วค่อยซื้อเพิ่มเป็น 2GB........
    HDD จะเอาแบบ 250GB NCQ หรือ 80GB สองตัวเอามา raid0 กานไหนแรงละคุ้มก่า...........
    VGA เอา GeForce 8800GTS OC ดีปะ-อนาคตใกลปะและถ้า ใช้ของ ATIมันจะไปกะ amdได้
    ดีกว่ารึเป่าก็เลือกๆให้ผมหน่อยๆละกาน (ผมไม่เอามาต่อคู่กันแน่เอาตัวเดียว).......................
    สุดท่ายเป็นตัว PSU เอากี่วัตดี เครื่องผมไม่ oc นะ เอาแบบจ่ายๆไฟนิ่งๆเย็นๆทนๆ
    ---------หากมีไรสงสัยในคำพูดผมหรือต้องการไรเพิ่มเติมถามมาได่เลยนะครับต้องการแบบชัวๆ

Enhance ATX-0140G 400W 120mm .............................1850 <<<< น่าเป็นห่วงในเรื่องที่ยังถกเกียงกันอยู่ว่าไฟพอหรือไม่กับ 8800GTS ถ้าผ่านก็ผ่านแบบมีลุ้นหรือเปล่า
    Last edited by wuzzapman; 27 Sep 2007, 20:27:58.

Comment

เออช่วยต้อบให้ครบทุกคำถามด้วยสิคับผมไม่อยากถามมากกลัวพี่ๆรำคาญ ขอแบบแน่นอน เป็นเสียงเดียวกานเลยว่า
      โอเซเลยคร๊าบบบบ..... หลังจาก 30นาทีผท่านไปไม่มีใครมาช่วยผมเลย**ช่วยหน่อยสิคับ**
      Last edited by nantapon; 27 Sep 2007, 20:55:30.

Comment

โอเคหมดครับ PSu ต้องปรับปรุงครับ

Comment

โอ้ย รอมะไหวแล้วละคับพรุ่งนี้มาดูใหม่ มีไรก็โพส กานไว้ละกัน ไปนอนก่อน

Comment

Originally posted by MMGLower View Post
            โอเคหมดครับ PSu ต้องปรับปรุงครับ
            ****อ่าวแล้วคำถามของผมละตอบผมหน่อยสิ******
            ตัว cpu2.1 พอไหมหรือจะกดเป็น 4800+ ดี ในอนาคตกะสอยตัวใหม่ๆของamd ที่จะออกมาไหมหรือจะกดเป็น 4800+ ดี ในอนาคตกะสอยตัวใหม่ๆของamd ที่จะออกมา.........................
            m/b ไม่ทราบ เอาที่ถูกลืมเลือนช้าๆหน่อย.ในใจชอบASUS.หรือถ้าอันไหนที่กีกว่าก็บอกมางับ....
            แรม ผมจะเอา 1GB*2 DDR2 667 หรือ เอา 1GB DDR2 800แล้วค่อยซื้อเพิ่มเป็น 2GB........
            HDD จะเอาแบบ 250GB NCQ หรือ 80GB สองตัวเอามา raid0 กานไหนแรงละคุ้มก่า...........
            VGA เอา GeForce 8800GTS OC ดีปะ-อนาคตใกลปะและถ้า ใช้ของ ATIมันจะไปกะ amdได้
            ดีกว่ารึเป่าก็เลือกๆให้ผมหน่อยๆละกาน (ผมไม่เอามาต่อคู่กันแน่เอาตัวเดียว).......................
            สุดท่ายเป็นตัว PSU เอากี่วัตดี เครื่องผมไม่ oc นะ เอาแบบจ่ายๆไฟนิ่งๆเย็นๆทนๆ
            ---------หากมีไรสงสัยในคำพูดผมหรือต้องการไรเพิ่มเติมถามมาได่เลยนะครับต้องการแบบชัวๆ

Comment

Enhance ATX-0140G 400W 120mm พอ100%
              ไม่เชื่อเอาไปอ่าน
              http://gamenpc.net/hardware/review/p...undup01/1.html

ปล.อ่านดูที่ Watt อย่างเดี่ยวสิคับ

Comment

Originally posted by bs*wz View Post
                Enhance ATX-0140G 400W 120mm พอ100%
                ไม่เชื่อเอาไปอ่าน
                http://gamenpc.net/hardware/review/p...undup01/1.html

ปล.อ่านดูที่ Watt อย่างเดี่ยวสิคับ
                อ่านแล้วก้องงๆเหมือนกันนะเนี่ย ^^'

Comment

Originally posted by nantapon View Post
                  ****อ่าวแล้วคำถามของผมละตอบผมหน่อยสิ******

4000+ ก้พอแล้วครับ ถ้าเล่นเกมอย่างเดียว 4000+ เนี่ยเหลือเฟือจริงๆ

ถ้าชอบ Asus ก็ซื้อ Asus เลยครับ แต่เป็นผม ผมเลือก ASROCK ALIVE NF6-VSTA คือผมเห็นอันไหนแรงและคุ้มค่าก็เลือกอันนั้นครับ ไม่สนแบรน

1Gb*2 667 ก็พอครับ ไม่ไป Oc มัน ไม่ต้องไปจับถึง 800 หรอกครับ

ไม่ต้องไป Raid หรอกครับ ถ้าเราไม่ได้ โอนย้ายข้อมูลบ่อยๆ HDD ลูกเดียวก็พอ ประหยัดตังค์ไปซื้อของอย่างอื่นดีกว่า

8800GTS 320Mb เป็นตัวเลือกอันดับ 1 ของผมครับ ตอนนี้ ทั้งคุ้มค่ากับเงินที่เสียไป ปรับสุด ได้ทุกเกม ไม่กระตุก ไม่เกี่ยวว่ามันจะ ไปกับ AMD ไม่ได้ ใช้ได้ด้วยกันหมดครับ

Enermax liberty 500w 4,500 เพื่อ อนาคต จะซื้อ HDD DVD Oc เพิ่มเติม

ผมตอบแบบนี้ คงจะโอเคแล้วนะครับ

Comment

บอกก่อนว่า 3 ข้อบนสุดนะ สเปคที่ซื้อ เกินงานครับ

อันนี้ที่ถามข้างล่าง
                    ...ผมซื้อคอมครั้งเดียวไม่ oc อย่ากได้คุณภาพแบบว่าผ่านไป 3ปียังสามารถรับเกมในตอนนั้นได้ดีอยู่ระดับปลานกลาง (มีการซื้อcpuตัวใหม่แน่นอนน่าจะอีกปี-2ปี)---คำถาม

ตัว cpu2.1 พอไหม--------พอ
                    หรือจะกดเป็น 4800+ ดี ในอนาคตกะสอยตัวใหม่ๆของamd ที่จะออกมาไหม----------เอามาทำไรกับงานแค่นี้ ถึงมีรุ่นใหม อีก2 ปี บอร์ดที่มัอยู่นะบัจจุบันนี้ก็ไส่ไม่ได้แล้วครับ คิดว่า2ปี มันจะกระโดดอยู่กับที่เหรอครับ รับรองได้มันก้าวจนตามไม่ทันเลยละครับ ใช้วันนี้ให้คุ้มก็พอแล้ว
                    m/b ไม่ทราบ เอาที่ถูกลืมเลือนช้าๆหน่อย.ในใจชอบASUS.หรือถ้าอันไหนที่กีกว่าก็บอกมางับ....มันถูกลืมทุกรุ่นที่มีอยู่ตอนนี้แหละครับ อีกแค่ไม่กี่เดือนก็เห็นแล้วว่าตกรุ่น
                    แรม ผมจะเอา 1GB*2 DDR2 667 หรือ เอา 1GB DDR2 800แล้วค่อยซื้อเพิ่มเป็น 2GB........1x2 667 ฟันธงว่าคุ้มกว่า 100%
                    HDD จะเอาแบบ 250GB NCQ หรือ 80GB สองตัวเอามา raid0 กานไหนแรงละคุ้มก่า...........250คุ้มกว่า แรงกว่าต้อง 80X2 เลือกเอาเอง เพราะคุณเป็นเจ้าของเครื่องครับ
                    VGA เอา GeForce 8800GTS OC ดีปะ-อนาคตใกลปะ --------ดีเกินงานแล้วครับแค่นี้ คาร์บอน การืดตัวละ 7-8 พันก็เปิดกันสุดได้แล้วครับ
                    และถ้า ใช้ของ ATIมันจะไปกะ amdได้------ก็ไปได้ แต่งบท่านไม่พอแล้วครับ เพราะตัวที่แรงกว่า 8800gts ก็ต้องมี 15000 แถมต้องมีงบ PSU อีกแพงโครตครับ
                    สุดท่ายเป็นตัว PSU เอากี่วัตดี เครื่องผมไม่ oc นะ เอาแบบจ่ายๆไฟนิ่งๆเย็นๆทนๆ ------EMERMAX 460W 2500

หากมีไรสงสัยในคำพูดผมหรือต้องการไรเพิ่มเติมถามมาได่เลยนะครับต้องการแบบชัวๆ

Comment

แฮ่ๆ.............ใจเย็นครับท่าน

Comment

ขอบคุณพวก พี่ๆ มากนะคับถ้ามีอะไรผมจะมาให้ช่วยเหลืออีก (อุ้ยลืมไปคับบ้านผมไม่มีแอร์เล่นสูงสุดวันละ 6ชม ไหวปะคับ**ถ้าไม่ไหวแนะนำวิธีด้วยเป็นไปได้ไม่อยากเปิดเคสคับบ้านฝุ่นเยอะ) **นี่คือสเปคที่เอาแน่

AMD Athlon 64 X2 4000+ 2.1GHz ................................2420
                        ASRock ALiveNF6G-VSTA nVidia GeForce 6100 ..............1960
                        Corsair Value Select 1GB*2 DDR2 667 PC-5300 RAM .. ....1310*2
                        Western Digital 250GB 7200RPM 16MB Cache S-ATA .......2640
                        LG GSA-H55L 20x20 DVD Writer w/ 10x10 DL 12x ........ ..1210
                        case .................................1000*****แนะนำเคสเย็นๆให้ผมด้วยก็ดีค่างใสนะจะทำไฟข้างใน
                        Enhance ATX-0140G 400W 120mm .......1850** ไม่ก่อ EMERMAX 460W 2500 **
                        Galaxy GeForce 8800GTS OC 320MB GDDR3 320-bit ......11140
                        LG 19" LCD ......................6480 ** พี่ว่า 17-กับ19 นิ้วอันไหนภาพคมกว่ากันละจอ Wi ภาพมันยืดปะ

Comment

carbon มันไม่เอาสเปคหนักหนิครับ

รอ prostreet ดีกว่าไหมอ่า
                          GLORIOUS PC MASTER RACE
                          May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

Originally posted by KiDMaioRKz View Post
                            carbon มันไม่เอาสเปคหนักหนิครับ

รอ prostreet ดีกว่าไหมอ่า
                            ก็ที่จะเล่นก็รวม prostreet ด้วยคับ สเปคนี้ไหวไหมละคับ

Comment

Working...
                            X