Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามสเป็คคอมหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามสเป็คคอมหน่อยครับ

ที่ประกอบมามีดังนี้ครับ
    CPU AM2 Atlon 3200+, M/B AM2N-E, DDR2 Kingston value kit 512/667*2
    HDD.Seagate sata2 80 G/7200, VGA. XFX GF7600GT 256M/128 bit DDR3
    CDROM ASUS P1608P3S ,CASE DELUX MG432 With PSU 420 W., Monitor ACER
    LC196W 19" wide
    อยากถามว่าผมพอจะเล่นเกมส์ในปัจจุบันได้แบบสบายๆไม่กระตุก อย่างเช่นเกมส์ doom3 HL-2
    F-C และ Call of duty 2 ต้องขอโทษที่ถามแบบนี้เพราะยังไม่ได้ลองจริงๆครับ ว่าจะยืมแผ่นที่เพื่อนมาลองดู(ตอนนี้ยังไม่อยู่จะมาอีก 1 อาทิตย์ - -") หรือต้องปรับเปลี่ยนตรงไหนอีกมั่งครับ
    อ้อมีเรื่องมาเล่านิดครับตอนผมประกอบไม่ได้เทสนอกเคสก่อน ยัดในเคสเลย ปรากฏว่า ไม่มีสัญญาณออกมาที่จอ มึนไปพักเลยครับปล้ำตั้งนานกว่าจะหาเจอ ผลคือลำโพงสัญญาณเมนบอร์ดของเคสอาจจะลัดวงจรภายในลำโพง เพราะว่าถอดสายตัวนี้ออกอันเดียวบูทได้ปกติ ก็เล่าให้ฟังครับเส้นผมบังภูเขาใครจะไปนึกว่าเคสใหม่แกะกล่องจะมีแบบนี้ด้วย อิอิ ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำทุกท่านที่เสียเวลามาแนะนำนะครับผม

น่าจะเพิ่มแรมเป็น 2 GB นะคับจะดีมากเลยการ์ดจอดีแล้วคับ

Comment

ใช่ได้แล้วครับ อย่าไปปรับความละเอียดเกมส์สุดแล้วกันครับ ไม่มีปัญหา
      เอาให้พอกับความสามารถของการ์ดจอ นะอย่าไปฝืน เดียวจะเสียงตัง

Comment

Working...
      X