Announcement

Collapse
No announcement yet.

หาMBแบบVGA~on ช่วยแนะนำทีครัฟ~*

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• หาMBแบบVGA~on ช่วยแนะนำทีครัฟ~*

-ทีแรกว่าจะอัพเครื่องไปเรื่อยๆ ของเก่าใช้มา 3 ปีระครัฟ~*
    แต่ว่านะ... AGPนี่ยังพอหาการ์ดได้ แต่RAMผมมันเป็นDDR1 เริ่มกลายเป็นตำนานแระ
    งบนี่จำกัดแบบค้อตๆ ว่าจะลองเล่นเป็น VGA on ดูมั่ง
    เผื่อเสีย เผื่อถอดขาย ยังไงๆก็ยังมีก๊อก2 เนอะ~*

เอาแบบว่าพอเล่นเกม online Basicทั่วๆไปได้อะครัฟ อย่าง Audition SF Cabal
    แนวๆนี้ เท่าที่ผมลองๆSearchดู เห็นว่าแนะนำกัน เป็น ASRock Alive NF7G-HD72OP

อยากได้เป็น PCI-EX slotCPUอะไรก็ได้ครัฟ~* ช่วยแนะนำทีนะครัฟ~*
    ที่สำคัญครือราคาเพราะงบนี่มันจำกัดค้อตๆ แหะๆ

Asrock 4Core1333-FullHD รุ่นนี้ครับดีสุด

Comment

ตามนั้นงับ Asrock

Comment

จอ on ที่เล่น cabal ได้ มันจะไม่มีสิครับ ขนาดจอแยกยังจะกระตุกเลย อย่าฝันไกลครับ เล่นจอแยกเหอะ ถ้ารักจะเล่นเกมส์

Comment

สเปกตามsig เล่นเกมแบบ ออนไล์ได้เกือบทุกเกมครับ เพิ่งมาใส่การ์ดจอทีหลังเพราะว่าเล่นเกมกล่องไม่ค่อยได้

Comment

asrock รุ่นใหนก็ได้ที่เป็น อ.. GMA X3000

Comment

ขอบคุณสำหรับทุกๆ Repนะครับ

-ส่วนตัวผมตัดสินใจได้แระ คงเลือกตัวที่ราคาสบายกระเป๋าหน่อยนะครัฟ~*

เพราะการใช้งานของผมมันก็บ้านๆทั่วๆไป ม่ะได้หวือหวา แบบว่าNext Genอะรัยมาก

Comment

GMA 950

Comment

Working...
                X