Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยแนะนำการ์ดจอ ของ nVIDIA รีบซื้อมากๆ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยแนะนำการ์ดจอ ของ nVIDIA รีบซื้อมากๆ

จะซื้อการ์ดจอ ของ nVIDIA ระหว่าง GF8600GT กับ 7900GS อันไหนดีกว่าคับ
    เห็นราคามันพอๆกัน แต่ 8600GT มัน รองรับ DirecX 10 แต่ 7900GS ยังใช้
    DirecX 9 แต่ที่เห็นจุดเด่นของ 7900GS คือมันเป็นแบบ 256bit เลยอยากรู้ว่า
    จะซื้ออันไหนดีคับ ช่วยแนะนำหน่อยสงสัยมานานแล้วคับ

คุณใช้ Windows XP หรือเปล่าครับ
    ถ้า XP อยู่ 7900GS น่าจะดีกว่านะครับ
    และอีกอย่าง 256 bit แรงกว่า 128 bit ครับ

Comment

เป็นผมผมใช้ 7900GS คับเพราะเกมส์ก็มีให้เลือกทั้ง dx9 และ dx10 คับ แถม 7900GS เป็นแบบ 256 bit ด้วยถ้าจะเล่น dx10 8600GT ยังไม่พอคับถ้าเพื่ออนาคตอันยาวไกลก็ต้อง 8800 ไปเลยถ้าเน้นคุมค่าแล้วก็คุมเงินก็คงต้อง 7900GS เล่นได้เรื่อยๆคับ
      ปล.ความเห็นส่วนตัวถ้าซื้อ 8800 ซื้อ xbox สักเครื่องดีกว่า

Comment

7900GS ครับ

Comment

ตอนซื้อ ผมก็ลังเล 2 ตัวนี้แหละ แต่ไปลองเครื่องเพื่อนที่ใช้ 8600GT กับเกมส์ DX10 อย่าง Lost Planet แล้ว เลือก 8600GT ได้โดยไม่ต้องลังเลเลย (เพราะผมใช้ XP กับ DX9)

ถ้าจะเล่น DX10 บน Vista ควรจะ 8800 เป็นอย่างน้อยครับ

Comment

อย่าพึ่ีงรีบซื้อ ศึกษาหาข้อมูลให้ดีก่อน ซื้อมาแล้วจะได้ไม่ผิดหวัง

Comment

7900GS

Comment

มาเป็นสาวก 8600 รอลุ้นเล่นเกมส์ crysis ด้วยกันเถอะ (มีเกมส์ shader DX 10 ให้เล่นพลางๆอยู่) คุ้มแน่ทั้งความแรงและประหยัดไฟ + อ็อฟชั่นความมันส์ในการ oc

Comment

ตามนั้นครับ 7900GS

ถ้าจะรัน Dx10 บนวิสต้า ต้อง 8800 ถึงจะลื่นดี

Comment

ไม่สนใจลุ้น 8600GT หรอครับ55+

Comment

รอ Crysis ออก ค่อยหาซื้อ ฮิฮิ

Comment

ผมชอบ7900gsมากกว่า8600gtนะ

Comment

7900GS หรือ 8600GT ก็ได้

Comment

ระวังcrysis นะ ฮิฮิ
                            GLORIOUS PC MASTER RACE
                            May your frame rate be mighty and your draw distance far.

Comment

8600gt เลยครับ อนาคตไกลกว่า ไม่อย่างนั้นอีกหน่อยมีเกมส์ DX10 ใหม่ๆที่ไม่กินสเปคมากออกมาจะเสียใจภายหลังนะครับ อีกอย่างซื้อ 7900gs มา สงสัยจะได้เปลี่ยน PSU แพงๆด้วยอ่ะครับ ถ้าเป็น 8600gt แบบเดิมๆยังพอไหวอยู่นะ

Comment

Working...
                              X