Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ... cpu มันติด กับ ซิ้ง เลยครับ จะดึงออกยังไง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ... cpu มันติด กับ ซิ้ง เลยครับ จะดึงออกยังไง

ช่วยด้วยครับ... cpu มันติด กับ ซิ้ง เลยครับ จะดึงออกยังไง
    แน่นมากอะครับดึงไม่ออกเลย..

ของผมค่อยๆ เอามีดบางๆ แงะ ครับ (เครื่องเก่าที่ ตจว. S.478 3 ปี ที่ไม่ได้แตะ 555+)

Comment

ถ้ามันติดผมเอาไม้บรรทัดค่อยๆเซอะเดี๋ยวก็ออก(ผมทำแบบนี้อะไม่รู้ถูกวิธีเปล่านะ)

Comment

ผมเอาเล็บแงะมันออกอ่ะ

Comment

เอาใจช่วยครับ

Comment

ถ้าเอา ไดร์เป่าผม เป่า ให้มันร้อนๆ (มันติดซิลิโคนใช่ป่ะครับ) มันน่าจะแกะออกง่ายขึ้นนะครับ

(ผมยังไม่เคยทำนะมาลองเสนอความคิดดู)

Comment

ใจเย็นๆ ผมก็เคยเจอ ถ้าใช้ซิลิโคนสีขาวมันจะเหนียวมาก ต้องค่อยหาเหลี่ยม แล้วหาอะไรบางๆ แซะ
              อีกวิธีคือให้ใส่ลงไปบนเมนบอร์ด ล็อคให้แน่น แล้วบิดซิงค์ ซ้ายทีขวาที อย่าดึงขึ้นมาตรงๆ เดี๋ยวก็หลุดครับ

ปล.อย่าใจร้อนเดี๋ยวคอร์บิ่น

Comment

ผมเคยใช้มีดค่อยๆแงะอ่ะ
                ถ้าจะทำก็ค่อยๆแงะแล้วกัน เดี๋ยวจะบิ่นหรือไม่ก็พลาดไปโดนขาเบี้ยว ซวยสุดๆ อาจโดนมีดบาดซ้ำ

Comment

ควรใช้ ไดร์เป่าผม เป่า ให้ Zink มันร้อนๆ แล้ว ซิลิโคน จะอ่อนตัวครับ
                  แล้วก็จะดึงออกมาง่ายขึ้น ครับ

Comment

เอาไคร์เป่าให้ร้อนนะดีครับให้ซิลิโคนมันอ่อนตัวครับ

Comment

ของผม เปิดคอมโดยไม่เสียบพัดลม ทิ้งไว้ซัก 5 นาที ก็จะแกะออกง่ายดาย

Comment

ขอบคุณทุกท่านมาก ครับ ออกแล้ว ครับ.........

Comment

Working...
                        X