Announcement

Collapse
No announcement yet.

psu dtech ห่วยมากไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• psu dtech ห่วยมากไหมครับ

ผมใช้ 450w อยู่ได้ สองเดือนแล้วก้ไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอนซื้อไม่ทราบครับ ว่ามัน จ่ายไม่เต็มพอดีไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

แต่ผมใช้กับ amd x2 3600 @ 2.4
    7300gt
    ram 512x2
    hdd 40gb
    cd-rw

แบบนี้ควรเปลี่ยนไหม เพราะ ตอนนี้จนสุดขีด

ผมเคยใช้ตัว 650W ก็ไม่มีปัญหาอะไรครับ

Comment

มีบางคนบอกว่า ตัว 600วัต จ่ายเต็มนะครับ

Comment

ใช้ได้ครับ ไม่มีปัญหาหรอก แค่นั้นชิวๆ

Comment

Originally posted by papababa View Post
          มีบางคนบอกว่า ตัว 600วัต จ่ายเต็มนะครับ
          ไม่เต็มหรอกครับแต่ก็พอใช้ได้

Comment

รุ่นสูงๆหน่อย เนื้องานจะดีขึ้นกว่ารุ่นราคาไม่ถึง 500

Comment

Originally posted by newzbaba View Post
              ผมใช้ 450w อยู่ได้ สองเดือนแล้วก้ไม่มีปัญหาอะไร แต่ตอนซื้อไม่ทราบครับ ว่ามัน จ่ายไม่เต็มพอดีไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

แต่ผมใช้กับ amd x2 3600 @ 2.4
              7300gt
              ram 512x2
              hdd 40gb
              cd-rw

แบบนี้ควรเปลี่ยนไหม เพราะ ตอนนี้จนสุดขีด
              ดูสเปกแล้ว เหลือครับ ถึงจะจ่ายไม่เต็ม
              เพาเวอร์พวกนี้ 1-2ปีกว่าๆ จึงออกอาการ
              (ถ้าเปิดตลอด 24 ชม. ทุกวัน อาจสักปีก็เริ่มมีอาการ)
              แต่โดยปกติใช้เกินปีก็ถือกว่าคุ้มราคาแล้วครับ

Comment

Delux น่าจะเจ๋งกว่า ^^

Comment

Originally posted by nong_f View Post
                  ไม่เต็มหรอกครับแต่ก็พอใช้ได้
                  เป็นรุ่นที่ดีที่สุดของdtechครับ 12+ 21a ใช้ได้ดีครับรุ่นนี้

Comment

พอใช้ได้ครับ บ้านๆ ใช้ไปเถอะครับ PSU~ ไม่ค่อยมีปัญหาอะไร เท่าไร

Comment

พอใช้ได้ในระดับนึง

Comment

Originally posted by papababa View Post
                        มี2รุ่นคับ ตัว600W ถ้ารุ่นจ่ายเต็มอยู่ราคา2000บาท แต่ถ้าจ่ายไม่เต็มประมาณ900

Comment

ผมเคยใช้รุ่น450W มี2ตัว ใช้มา2ปีทั้ง2ตัวไม่มีปัญหาคับ แต่ตอนนี้อัพคอมใหม่แล้วเลยเปลี่ยนเป็นยี่อ้หออื่นแล้ว

Comment

เด๋วนี้ซื้อ PSU ต้องดูดีๆครับ ตาดีได้ตาร้ายเสีย แต่ผมก้อเคยซื้อ Noname มาใช้นะ OC ด้วยจนวันนี้มันก้อยังไม่วูบนะ ของ SAMA อะครับ

Comment

ของD-techคุณภาพสมราคาครับ รุ่นล่างๆราคา300-400บาทเอง ใช้งานได้ปกติครับ ผมเองเวลาซื้อราคาประมาณนี้ก็เลือกD-Techครับ

Comment

Working...
                              X