Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้วิธีทำสวิทต์เปิดปิดคอมเองที่หน้าเคสอ่ะ เค้าทำกานยังไงอ่า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้วิธีทำสวิทต์เปิดปิดคอมเองที่หน้าเคสอ่ะ เค้าทำกานยังไงอ่า

อยากรุ้ว่าเค้าทำยังไง แบบมีสวิตซ์แยกออกมาอ่ะ รบกวนผู้รุ้ค้าบบบ

ลองไปดูที่บ้านหมอ น่าจะมีรีโหมดเปิด/ปิด อุปกรณ์ไฟฟ้า

Comment

ท่าน หาสวิตท์ เอาเลยครับ ที่ผมไปซื้อมา มัน สวิทย์ 12 W นะ ถ้าผมจำไม่ผิด

Comment

โยงสายไฟแล้วเอาสายไฟมาสปาร์คกันเลยครับ ง่ายดี (แก้เครียด)

Comment

ขึ้นอยู่กับว่าเป็นสวิตแบบไหนด้วยนะคับ ถ้าเป็นแบบสวิตหน้าเคสละก็ เอาสาย บวก ต่อเข้าที่ปลายข้างหนึ่งของสวิต แล้วเอาสาย ลบ ต่อเข้าที่อีกปลายเลยคับ

แนะนำให้ลองกับวงจรเบื้องต้น(ใช้ถ่านไฟฉาย+หลอดไฟ) ก่อน เผื่อผิดพลาดจะได้ไม่ต้องทำให้ M/B เสียคับ

Comment

Switch กดติด - ปล่อยดับธรรมดาครับ

ไม่ใช่กดติด - กดดับนะครับ เน้น!!!

Comment

อยากเล่นง่าย โน่นเลยครับ เคสมือสองตัวละร้อย ซื้อมาแงะครับ

Comment

อืม...

Comment

Working...
                X