overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 38

Thread: ระหว่าง 7900 GS กับ 1950 Pro ควรเลือกอันไหนดีคับ

OverclockZone Member

Default ระหว่าง 7900 GS กับ 1950 Pro ควรเลือกอันไหนดีคับ

แหะๆ ถ้ามีตังเยอะกว่านี้คงสอยมาทั้งสองละมั้งครับ
    รักพี่เสียดายพี่อีกคนจริงๆ ผมเนี้ย
    ช่วยชี้แนะด้วยค้าบบบ

OverclockZone Member nong_f's Avatar

แล้วแต่ท่านจะชอบเลยครับ แต่ผมใช้ X1950PRO อยู่

OverclockZone Member Mazzard's Avatar

ขอปิดกระทู้แต่เพียง เท่านี้ ขอบคุณที่ติดตาม

OverclockZone Member PANSA's Avatar
    รามคำแหง 65 (มหาดไทย) & พังงา

X1950PRO

GMM Grammy !!~*

ซื้อมาทำไรครับ ต้องถามตัวเองก่อน

เล่นเกมส์ล้วน ๆ Nvidia โลด

แต่ถ้าแบบว่าออกแนวน้องเป็ดน้อย ทำได้ทุกอย่าง บินก็ได้ ว่ายน้ำก็ได้ อยู่บนบกก็ดี (แต่ทำได้ดีไม่ชัดเจนทุกด้าน)

ก็มอง ATI ไปเลยครับ คุณจะเล่นเกมส์แล้วภาพสวยมาก แต่ระหว่างนั้นก็จะบ่นในใจไปด้วยว่า แม่มกระตุกชิหายเลย

ว่ะ

OverclockZone Member sc's Avatar

Quote Originally Posted by Rikimaru View Post
    ซื้อมาทำไรครับ ต้องถามตัวเองก่อน

เล่นเกมส์ล้วน ๆ Nvidia โลด

แต่ถ้าแบบว่าออกแนวน้องเป็ดน้อย ทำได้ทุกอย่าง บินก็ได้ ว่ายน้ำก็ได้ อยู่บนบกก็ดี (แต่ทำได้ดีไม่ชัดเจนทุกด้าน)

ก็มอง ATI ไปเลยครับ คุณจะเล่นเกมส์แล้วภาพสวยมาก แต่ระหว่างนั้นก็จะบ่นในใจไปด้วยว่า แม่มกระตุกชิหายเลย

ว่ะ
    ฮาๆๆ ต้องรู้วิธีการปรับด้วยครับ atiคงข้างเรื่องมากการปรับแต่งให้ได้ประสิทธิภาพ เช่น aa ของNvidiaปรับได้ถึง16x atiปรับ aa4xก็เทียบเท่าแล้วครับ (ผมจะบ้ากลับการปรับแต่ง ตอนนี้รู้ซึ้งแว้ววว)

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ถ้าเป็นผมเอา X1950PRO ครับ (ไม่ได้ o/c ละ)
    แรง + ดูหนัง แจ่ม ๆ (เดิมๆ)

OverclockZone Member kingmax's Avatar

คู่นี้ ชนกันบ่อยจิงๆ อิอิ

1950pro โลดดดด

OverclockZone Member GOD-HAND's Avatar

จากที่เคยดูสมัยทดสอบ มวยคู่นี้ ATI ภาพดูนวลกว่าไม่ค่อยเห็นเหลี่ยมเหมือนของ Nvidia นะ ลองไปดู ผลการทดสอบ 7900GS VS X1950Pro

GMM Grammy !!~*

ทำไมตอนผมใช้ X1950XT (ใช้ได้ 4 วันถ้วน รับไม่ได้)

มันเหลี่ยมจัดเหมือนพ่อผมเลยละครับนะ ปรับ AA*4-6 เห็นขอบฟันปลาชัดเจน

ด้านสีเขียว ปรับ 2X ยังดูเนียนตากว่าเลยอะ ผมไม่ได้เชียร์ ผมเอาประสบการณ์ที่เจอมาแชร์แล้วกันนะครับ

OverclockZone Member sc's Avatar

Quote Originally Posted by Rikimaru View Post
    ทำไมตอนผมใช้ X1950XT (ใช้ได้ 4 วันถ้วน รับไม่ได้)

มันเหลี่ยมจัดเหมือนพ่อผมเลยละครับนะ ปรับ AA*4-6 เห็นขอบฟันปลาชัดเจน

ด้านสีเขียว ปรับ 2X ยังดูเนียนตากว่าเลยอะ ผมไม่ได้เชียร์ ผมเอาประสบการณ์ที่เจอมาแชร์แล้วกันนะครับ
    ฟันปลาหมายถึงลบรอยยัดหรือครับ เท่าที่ผมใช้ผมจะปิดการทำงานที่โปรแกรมแล้วไปเปิดที่เกมแทน ที่สังเกตุถ้าปรับ aa af ที่โปรแกรมจะไม่ทำงาน พอเปิดที่เกมดันสามารถใช้งานได้ คุณภาพของภาพถือว่าเยี่ยมมากๆ ตอนผมซื้อมาไม่ถูกใจอย่าขายทิ้งเดี๋ยวนั้นเลย นั่งเล่นไปสะ2อาทิตย์ถึงจะรู้ลึก ผมว่าไดเวอร์ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ แต่มันเรื่องมากกับการปรับแต่งจริงๆ

OverclockZone Member asumi's Avatar

เราว่า 1950 แรงกว่าเยอะ

OverclockZone Member Macro's Avatar

ตามท่านนั้นขอรับ
    ดูจาก chart ก็น่าจะรู้ผลกันละ

ที่เหลือก็วัดเอาตามความรู้สึก

OverclockZone Member teenza's Avatar

2 ตัวนี้ใกล้เคียงกันคับ ทางทีดีซื้อมันมาทั้งสองตัวนะ ถ้าวันไหนสีแดงก็x1950 วันไหนสีเขียนก็7900

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

Quote Originally Posted by teenza View Post
    2 ตัวนี้ใกล้เคียงกันคับ ทางทีดีซื้อมันมาทั้งสองตัวนะ ถ้าวันไหนสีแดงก็x1950 วันไหนสีเขียนก็7900
    ความคิดดีครับ

OverclockZone Member Alatal2iel's Avatar

ถ้า oc แล้ว 7900gs แรงกว่า

OverclockZone Member maxsaag's Avatar

Quote Originally Posted by Macro View Post
    ตามท่านนั้นขอรับ
    ดูจาก chart ก็น่าจะรู้ผลกันละ

ที่เหลือก็วัดเอาตามความรู้สึก
    ใน chart มัน 7900gs 450/1320 ซึ่งมันคือความเร็วๆเดิมๆครับ ซึ่งหายากครับ เพราะส่วนใหญ่ที่ เจอนี้ ความเร็วจะ 500/1500 up ทั่งนั้นครับ (แรงกว่าเดิม10%) แถมเอามา oc เพิ่มกันได้อีก เห็นส่วนใหญ่ 600/1600 กันเป็นว่าเล่น ฉะนั้นผมว่าแรงพอๆกัx1950pro ถึงขั้นแรงกว่านิดๆด้วยครับ

OverclockZone Member clayzizer's Avatar

มวยคู่นี้ผมว่าล้มกันยากนะ ผมต่างที่เคยเห็นมาน้อยมากอะ แล้วแต่ละกันครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks