Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง 7900 GS กับ 1950 Pro ควรเลือกอันไหนดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง 7900 GS กับ 1950 Pro ควรเลือกอันไหนดีคับ

แหะๆ ถ้ามีตังเยอะกว่านี้คงสอยมาทั้งสองละมั้งครับ
    รักพี่เสียดายพี่อีกคนจริงๆ ผมเนี้ย
    ช่วยชี้แนะด้วยค้าบบบ

แล้วแต่ท่านจะชอบเลยครับ แต่ผมใช้ X1950PRO อยู่

Comment

http://www23.tomshardware.com/graphi...=725&chart=318

Comment

ขอปิดกระทู้แต่เพียง เท่านี้ ขอบคุณที่ติดตาม

Comment

X1950PRO

Comment

ซื้อมาทำไรครับ ต้องถามตัวเองก่อน

เล่นเกมส์ล้วน ๆ Nvidia โลด

แต่ถ้าแบบว่าออกแนวน้องเป็ดน้อย ทำได้ทุกอย่าง บินก็ได้ ว่ายน้ำก็ได้ อยู่บนบกก็ดี (แต่ทำได้ดีไม่ชัดเจนทุกด้าน)

ก็มอง ATI ไปเลยครับ คุณจะเล่นเกมส์แล้วภาพสวยมาก แต่ระหว่างนั้นก็จะบ่นในใจไปด้วยว่า แม่มกระตุกชิหายเลย

ว่ะ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
              ซื้อมาทำไรครับ ต้องถามตัวเองก่อน

เล่นเกมส์ล้วน ๆ Nvidia โลด

แต่ถ้าแบบว่าออกแนวน้องเป็ดน้อย ทำได้ทุกอย่าง บินก็ได้ ว่ายน้ำก็ได้ อยู่บนบกก็ดี (แต่ทำได้ดีไม่ชัดเจนทุกด้าน)

ก็มอง ATI ไปเลยครับ คุณจะเล่นเกมส์แล้วภาพสวยมาก แต่ระหว่างนั้นก็จะบ่นในใจไปด้วยว่า แม่มกระตุกชิหายเลย

ว่ะ
              ฮาๆๆ ต้องรู้วิธีการปรับด้วยครับ atiคงข้างเรื่องมากการปรับแต่งให้ได้ประสิทธิภาพ เช่น aa ของNvidiaปรับได้ถึง16x atiปรับ aa4xก็เทียบเท่าแล้วครับ (ผมจะบ้ากลับการปรับแต่ง ตอนนี้รู้ซึ้งแว้ววว)

Comment

ถ้าเป็นผมเอา X1950PRO ครับ (ไม่ได้ o/c ละ)
                แรง + ดูหนัง แจ่ม ๆ (เดิมๆ)

Comment

คู่นี้ ชนกันบ่อยจิงๆ อิอิ

Comment

1950pro โลดดดด

Comment

จากที่เคยดูสมัยทดสอบ มวยคู่นี้ ATI ภาพดูนวลกว่าไม่ค่อยเห็นเหลี่ยมเหมือนของ Nvidia นะ ลองไปดู ผลการทดสอบ 7900GS VS X1950Pro

Comment

ทำไมตอนผมใช้ X1950XT (ใช้ได้ 4 วันถ้วน รับไม่ได้)

มันเหลี่ยมจัดเหมือนพ่อผมเลยละครับนะ ปรับ AA*4-6 เห็นขอบฟันปลาชัดเจน

ด้านสีเขียว ปรับ 2X ยังดูเนียนตากว่าเลยอะ ผมไม่ได้เชียร์ ผมเอาประสบการณ์ที่เจอมาแชร์แล้วกันนะครับ

Comment

Originally posted by Rikimaru View Post
                          ทำไมตอนผมใช้ X1950XT (ใช้ได้ 4 วันถ้วน รับไม่ได้)

มันเหลี่ยมจัดเหมือนพ่อผมเลยละครับนะ ปรับ AA*4-6 เห็นขอบฟันปลาชัดเจน

ด้านสีเขียว ปรับ 2X ยังดูเนียนตากว่าเลยอะ ผมไม่ได้เชียร์ ผมเอาประสบการณ์ที่เจอมาแชร์แล้วกันนะครับ
                          ฟันปลาหมายถึงลบรอยยัดหรือครับ เท่าที่ผมใช้ผมจะปิดการทำงานที่โปรแกรมแล้วไปเปิดที่เกมแทน ที่สังเกตุถ้าปรับ aa af ที่โปรแกรมจะไม่ทำงาน พอเปิดที่เกมดันสามารถใช้งานได้ คุณภาพของภาพถือว่าเยี่ยมมากๆ ตอนผมซื้อมาไม่ถูกใจอย่าขายทิ้งเดี๋ยวนั้นเลย นั่งเล่นไปสะ2อาทิตย์ถึงจะรู้ลึก ผมว่าไดเวอร์ก็ไม่มีปัญหาอะไรนะ แต่มันเรื่องมากกับการปรับแต่งจริงๆ

Comment

เราว่า 1950 แรงกว่าเยอะ

Comment

ตามท่านนั้นขอรับ
                              ดูจาก chart ก็น่าจะรู้ผลกันละ

ที่เหลือก็วัดเอาตามความรู้สึก

Comment

Working...
                              X