Announcement

Collapse
No announcement yet.

แรมบ้านกับแรมเทพต่างกันตรงไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แรมบ้านกับแรมเทพต่างกันตรงไหนครับ

คือผมสงสัยมานานแล้วว่าแรมบ้านกับแรมเทพต่างกันยัง
    ทั้งที่บัสก็เท่ากัน แล้วแรมบ้าน กับแรมเทพ มีคุณสมบัติ
    อะไรบ้าง แล้วดีกว่ากันอย่างไรครับ (โง่จริงเลยเรา)

ก็ไม่เห็นมีอะไรยากเลยครับ
    แรมบ้านก็คือแรมที่โอซีไม่ไกล เอามาใช้สำหรับคนที่ไม่โอซี
    แต่แรมเทพจะเป็นแรมที่โอซีไกล เหมาะสำหรับขาโหดครับ

Comment

แล้วแรมโบ้ล่ะครับ
      55

Comment

ที่เห็นๆ เลยอ่ะนะ

แรมบ้าน ถูก
        แรมเทพ แพง

Comment

แรมโบ้ นี่ยิงแหลกครับ
          555

แรมบ้านแต่เป็น D9GMH ก็ลากไปได้ไกลกว่าแรมเทพบางตัวอีกนะครับ เห็นลากกันตูมๆ 1200 MHz กันใหญ่ ทั้งที่แค่ Value RAM

ข้อที่ต่างกันชัดๆก็ราคานี่ละครับ

Comment

ถ้าใช้เดิมๆ เลือกแรมบ้านๆ เลือกที่ถูก ก็พอ แต่ เน้นประกันที่ใหญ่ พวก com7 dcom synnex แค่นั้นพอ

Comment

555+

แรมเทพนั้นก็อยู่ บนฟ้า แรมบ้านก็พวกเมิงใช้กันไง (ล้อเล่นเน้อ) แรมเทพก็คือแรมที่มีค่า CL ต่ำๆ สามารถเข้าถึงข้อมูลรวดเร็ว ราคา 3000 up ส่วนแรมบ้นตรงข้างกที่กล่าวมา

Comment

จะเห็นความต่างชัดเจนเมื่อ OC

Comment

แรมบ้านก็แรมทั่วๆไปอ่ะคับ ลากยากหน่อย บางอันลากไกลก็จริงแต่อาจจะต้องมีความสามารถเฉพาะตัว

แรมบ้านราคาถูกกว่าแรมเทพมาก แต่ของปลอมก็จะเยอะเหมือนกัน

แรมเทพส่วนใหญ่ไม่ต้องห่วงเรื่องของปลอม เพราะตัวแทนจัดจำหน่ายแรมเทพส่วนใหญ่ เชื่อถือได้ในระดับหนึ่ง แล้วก็สามารถลากได้ไม่ต้องกังวลเรื่อง "แต๊ป"

ส่วนแรมโบ้นี่ คือแรมที่ใช้แล้วอาจจะโดนโบ้หัวได้คับ อิอิ

Comment

แรมเทพก็คือ แรมที่เขาลากกันได้ไกลๆพูดง่ายนะครับ หรือO/cไปได้เยอะนั่นเอง และเป็นเหมือนตัวท๊อปของยี่ห่อ

แรมบ้านก็คือ แรมที่เราใช้กันเนี่ยครับ ยี่ห่อบ้านๆเช่นพวก Kingston แต่ไม่ใช่ซีรี่ Hyper x อะครับ เป็นซีรี่ทั่วปายอะครับ

Comment

ตามนั้นครับ

Comment

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

Comment

แรมบ้านเหมาะกับคนทั่วๆไปที่ต้องการความสามารถพื้นๆของมัน
                          แรมเทพเหมาะกับคนที่ัรักการ OC ชอบลากกก กัน

Comment

พึ่งจะรุ้นะ นี้ แล้วมีแรมมาร ไหม(ล้อเล่นครับ)

Comment

เข้ามาเก็บข้อมูล

Comment

Working...
                              X