Announcement

Collapse
No announcement yet.

external hdd note book เอาไปใช้บูทได้ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• external hdd note book เอาไปใช้บูทได้ไหมครับ

อยากทราบว่าถ้าผมมี hdd note book ที่ใส่ enclosure box เอาไว้แล้วต่อ usb จะทำให้คอมบูทจาก hdd ตัวนี้ได้ไหมครับ(โดยผ่านทาง usb) คือเหมือนกับว่าเราเอาเครื่องเราพกพาไปต่อกับเครื่องอื่นอ่ะครับ

ไม่เคยลองนะครับ แต่ถ้าMainboardตัวนั้นรองรับการบูทผ่านUSBก็น่าจะทำได้ครับ

Comment

ถึงทำได้ผมว่ามันก็ไม่สมดุลครับ เทียบกันระหว่าง HD ในเครื่องส่งผ่านข้อมูลด้วยโดยตรง

กับ

extral HD ต้องผ่าน USB

ความเร็วก็กินขาดแล้วครับ

ปล. บ้างครั้ง external HD มักจะเกิดปัญหา usb not reconize อีก นึกไม่ออกเลยถ้าจะใช้ pc แต่บูตไม่ได้เซ็งแค่ใหน

Comment

อ่า ขอบคุณที่ให้ความกระจ่างครับ

Comment

Working...
        X