Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดู m/b ให้ทีครับ ใส่ 7300 gt ได้ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดู m/b ให้ทีครับ ใส่ 7300 gt ได้ไหม

รู้สึกว่าจะรองรับแต่ ram ddr ddr2 ขึ้นไปใส่ไม่ได้
    แล้วอย่างนี้จะใส่การ์ดจอที่เป็น ddr2-3 ได้ไหมครับ
    และช่วยแนะนำการ์ดจอให้สักตัวด้วยน่ะครับ แบบAGP ที่บอร์ดนี้ใส่ได้ เอาไว้เล่นเกมส์
    Memory สัก 256 ราคา 3000+-1000
    ขอบคุณมากครับ

บอร์ดรับเป็น agp เวลาซื้อก็ต้องหาซื้อ 7300 gtที่เป็น agp มาเสียบครับ
    ส่วนแรมของการ์ดจอไม่ว่าจะเป็น ddr อะไร ใส่ได้หมดครับ มันคนละส่วนกับแรมบน mb ครับ

Comment

ถามหน่อยครับ เครื่องผมเดิมใส่ GF4 mx 4000 อยุ่ ถ้าจะเปลี่ยนจะเป็นเป็นอะไรได้บ้างอ่ะครับ

แล้วก้slotเป็นรุ่นไหนอ่ะครับ

Comment

Originally posted by darkphoenix View Post
        ถามหน่อยครับ เครื่องผมเดิมใส่ GF4 mx 4000 อยุ่ ถ้าจะเปลี่ยนจะเป็นเป็นอะไรได้บ้างอ่ะครับ

แล้วก้slotเป็นรุ่นไหนอ่ะครับ
        slot AGP ครับ ต้องดูภาพรวมนะครับ ว่าเครื่องคุณ CPU เร็วเท่าไหร RAM เท่าไหร จะได้จับการ์ดจอตัวเหมาะๆมาใส่เล่นได้โอเค ถ้าไม่งั้น เครื่องคุณ ช้า เอา AGP ตัวเร็วๆมาใส่ไปมันก็เท่านั้นแหละครับ

Comment

ของผม P.4 2.8 G Ram 1g
          ซื้อตัวไหนดีครับแนะนำหน่อย เล็ง asus ati 9550 256mb ไว้อ่าครับ

Comment

Originally posted by parinda View Post
            ของผม P.4 2.8 G Ram 1g
            ซื้อตัวไหนดีครับแนะนำหน่อย เล็ง asus ati 9550 256mb ไว้อ่าครับ
            เล่นเกมส์ออนไลน์ + เกมส์ที่ไม่โหด + ปรับสุด ก็โอเคครับ

แต่งบ 4000 Galaxy 7600GS DDR3 AGP สบายๆเลยครับ

Comment

Working...
            X