Announcement

Collapse
No announcement yet.

ความผิดพลาดเล็กๆน้อยที่ไม่น้อย(ขอผู้รู้ด้วยงับ)

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ความผิดพลาดเล็กๆน้อยที่ไม่น้อย(ขอผู้รู้ด้วยงับ)

คือแบบว่าผมปรับบัสจาก200ไป215 จากนั้นปากดว่าจอกระเพื่อมตลอดเวลาตั้งแต่
    เปิดเครื่องยันปิดเครื่องพอปรับลงและเครียไบออสแล้วก็ยังไม่หายทำไงดีงับ

บอกสเปกเครื่องโดยประมาณมาหน่อยครับ จอกระเพื่อมนี่ CRT ใช่ป่ะ ปัญหาน่าจะมาจากการ์ดจอและจอมากกว่า CPU ครับ

ค่อยๆไล่ดูไปทีละส่วน

Comment

ตามนั้นคับ

Comment

Originally posted by torajun View Post
        คือแบบว่าผมปรับบัสจาก200ไป215 จากนั้นปากดว่าจอกระเพื่อมตลอดเวลาตั้งแต่
        เปิดเครื่องยันปิดเครื่องพอปรับลงและเครียไบออสแล้วก็ยังไม่หายทำไงดีงับ
        ลองลบไดร์เวอร์ VGA ออกแล้วลงใหม่ดูครับ (สงสัยว่าไดร์เวอร์ VGA จะเดี้ยงไปมั้ง นะ)

Comment

ลองปรับ refresh rate ของหน้าจอดูรึยังครับ

Comment

สู้ๆครับ

Comment

Working...
            X