Announcement

Collapse
No announcement yet.

lost planet + 1950XT สวยลื่นดีแต่มี เส้นประหลาดๆมากวนใจ เป็นเพราะอะไร ??

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• lost planet + 1950XT สวยลื่นดีแต่มี เส้นประหลาดๆมากวนใจ เป็นเพราะอะไร ??

ตามรูปจะเห็น เส้นอะไรใหญ่เบ้อเริ้ม มาพาดผ่านท้องฟ้าซะอย่างงั้น มันเป็นเพราะอะไรครับ

แก้ไม่หายซะที ไม่ได้ oc เส้นที่ว่าแปลกๆ นี่มันจะโผล่มาทุกเกม3Dครับ

เช่น Granado Esprada , Need for speed carbon , test drive unlimited

บางเกมเล็กบางเกมก็ใหญ่ แต่ lost planet นี่มีหลายเส้นเลยบางที บางด่านเป็น 10 เส้น โอย ...

driver ก็ 7.9 แล้วนา ...

spec cpu X23800+ board GA-M59SLI-S5 ram 1GB vga X1950XT PSU Enermaxliberty 500W

แก้ไงดีครับ แก้ไม่ได้เคลมโลด ... แล้วขายทิ้ง หมดเรื่องหมดราวกันไป เอิ้วววว ใครจะเอาก็โทรมา

เด๋วเอาไปเคลมแล้วเอาตัวใหม่ไปเลย 089-6385426 โต เผื่อไว้ๆ

Last edited by Autsumaki; 29 Sep 2007, 18:32:54.

สมัยผมใช้ ผมก็เป็นครับ อิอิ มันจะเป็นตอน OC เยอะ ๆ นะครับ

ถ้าไม่ OC ก็ไม่เป็น นี้รึเปล่าที่เค้าเรียกว่าภาพแตก อิอิ

Comment

ลองเช็ดความร้อนดูครับ

Comment

แต่ว่าผมไม่ได้ OC เลยน่ะครับ ... เลยงงว่ามันเพราะอะไรน่ะ ? ใครก็ได้ช่วยข้าพเจ้าที

Comment

ภาพแหก ไม่OC มากไป การ์ดมันก็ร้อนครับ เรพาะมีคนรู้จักใช้อยู่เขาบอกว่าร้อนชิไห เลยเหอะๆ

Comment

เส้นประหลาดส่วนมากจะโผล่ตอนการ์ดร้อนครับ ถึงไม่ได้OCแต่ถ้าระบบไหลเวียนลมในเคสไม่ค่อยดีมันก็ร้อนได้ครับ

Comment

ไม่ร้อนชัวร์ครับ เพราะ มันมี HR-03 Rev.A เป็นเพื่อนแล้ว เย็นจับจิตแน่นอน

Comment

ใครก็ได้ช่วยข้าพเจ้าที ... โอยยย

Comment

ถือซะว่าเป็นภาพ 4 มิติของเกมส์ครับ
                  คล้ายๆ ประมาณการประมาณผลของ DX11 นะ (ซ่อมใว้ อะ เพื่ออนาคต)
                  ไดร์เวอร์ / ความร้อน / bug เกมส์

Comment

HR-03 ใช้ว่าจะดีนะครับมันคงลดอุหณภูมิได้ไม่มากเท่าไรลองถอยดูระบบความร้อนอีกสะครั้งครับ

Comment

= =" ตอนแรกมันฟูลโหลด 90+ แต่ตอนนี้ ฟูลโหลด มัน 65 นะครับ T__T เย็นกว่านี้ผมคงต้องเล่นน้ำแล้วล่ะ TT__TT

Comment

อืด ดูจากเครื่องคงเซียนแล้วครับ ลองส่งเครมดูครับ

Comment

เมื่อกี๊ลืมถาม ได้เอาไปลองกะเครื่องอื่นดูยังครับ เรื่องความร้อนก็ไม่น่าใช่ มีHR-03แล้ว ตอนที่พี่ยืมชาวบ้านมาเล่น ซิงค์เดิมๆ ร้อนมาก แต่ก็ไม่มีปัญหาตอนเล่นเกม
                          หรือไม่ก็กลับไปใช้ไดร์เวอร์ตัวเก่าดู อาจจะหาย
                          หรือไดร์เวอร์เมนบอร์ดกะการ์ดจอไม่เข้ากัน (บอร์ดNVการ์ดATI) จะเกี่ยวมั้ยนะ
                          เดาเอาครับ ไม่เซียน หายไวๆละกันครับ เรื่องเครม น่าจะเป็นทางเลือกสุดท้ายครับ

Comment

ถ้าไปลองเครื่องอื่นแล้วยัง ม่องอยู่ ... ก็อย่างที่ พี่กอล์ฟ บอกอ่ะครับ เคลมโลดดดด .... อ๊ากกก

ขอบคุณพี่กอล์ฟ ที่เข้ามาอ่านครับผม ^^"

Comment

ทางช้างเผือก-*-

Comment

Working...
                              X