Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเล่นAMDค่ะ ขอถามหน่อยนะคะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเล่นAMDค่ะ ขอถามหน่อยนะคะ

Athlon64 X2 6000+ อินเทลE........
    Athlon64 X2 5600+ อินเทลE........
    Athlon64 X2 5000+ อินเทลE........

แต่ละตัวมันเทียบได้ประมาณตัวไหนของCore2 Duo

จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะเอาตัวไหนดี คล๊อกไม่เป็นค่ะ หาแรงๆที่คุ้มค่ากับราคาใน 3 รุ่นนี้ค่ะ

Athlon64 X2 6000+ เทียบ E6600

X2 5600 คุ้มที่สุดละใน 3 รุ่นนี้

Comment

อย่าเอาไปเทียบเลยครับราคาก็ต่างกันแล้วถ้าเลือกAMDตัวที่เหมาะสุดแนะนำ X2 5600ครับ ใช้กับ Ram bus 800 ไม่ผิดหวังแน่นอน

Comment

Originally posted by Ni_ni View Post
        Athlon64 X2 6000+ สูสีกับ อินเทล E6600
        Athlon64 X2 5600+ แรงกว่า อินเทล E6420 นิดๆ
        Athlon64 X2 5000+ แรงกว่า อินเทล E6320 พอควร แต่ยังไม่ถึง E6420

แต่ละตัวมันเทียบได้ประมาณตัวไหนของCore2 Duo

จะได้ตัดสินใจถูกว่าจะเอาตัวไหนดี คล๊อกไม่เป็นค่ะ หาแรงๆที่คุ้มค่ากับราคาใน 3 รุ่นนี้ค่ะ

Comment

ขอถามด้วยคนครับ
          เป็นเด็กใหม่ AMD เหมือนกันครับ
          กำลังคิดจะเล่น AMD เหมือนกัน

ช่วยจัดเสป๊คให้หน่อยครับผม
          ผมเน้นเล่นเกมส์เป็นหลักครับพวก Bioshock และ Crisis ที่จะมาในอนาคตน่ะครับ

เสป๊คเท่าไหนจะเล่นพวกนี้ได้อ่ะครับ
          CPU .... AMD Athlon รุ่นไหนดีครับ? พวก 4400 ดีมั้ยครับ
          VGA .... ?
          M/B .... ?
          แค่นี้พอครับ เอาแบบที่เผื่ออนาคตข้างหน้าได้ด้วยน่ะครับผม แต่ก็ไม่อยากได้แพงมากมาย (อิอิ) จะพอมีมั้ยครับ

Comment

Originally posted by เด็กใหม่ AMD View Post
            ขอถามด้วยคนครับ
            เป็นเด็กใหม่ AMD เหมือนกันครับ
            กำลังคิดจะเล่น AMD เหมือนกัน

ช่วยจัดเสป๊คให้หน่อยครับผม
            ผมเน้นเล่นเกมส์เป็นหลักครับพวก Bioshock และ Crisis ที่จะมาในอนาคตน่ะครับ

เสป๊คเท่าไหนจะเล่นพวกนี้ได้อ่ะครับ
            CPU .... AMD Athlon รุ่นไหนดีครับ? พวก 4400 ดีมั้ยครับ
            VGA .... ?
            M/B .... ?
            แค่นี้พอครับ เอาแบบที่เผื่ออนาคตข้างหน้าได้ด้วยน่ะครับผม แต่ก็ไม่อยากได้แพงมากมาย (อิอิ) จะพอมีมั้ยครับ
            CPU X2 4400+ ราคาประมาณ 3000฿
            VGA ATI HD2600XT หรือ GF8600GT ราคาประมาณ 5000฿
            M/B ASRock ALiveNF6G-VSTA ราคาประมาณ 2000฿

Comment

Originally posted by TWK. View Post
              CPU X2 4400+ ราคาประมาณ 3000฿
              VGA ATI HD2600XT หรือ GF8600GT ราคาประมาณ 5000฿
              M/B ASRock ALiveNF6G-VSTA ราคาประมาณ 2000฿
              รบกวนถามอีกนิดครับ

ถ้าเกิดผมไปเล่น GF8600GTS จะดีมั้ยครับ จะแรงกว่า GF8600GTรึปล่าว

แล้วถ้าเมนบอร์ดถ้าเป็นของ ASUS จะรุ่นอะไรดีครับ (มีความหลังกับ AsRock น่ะครับ..อิอิ)

Comment

Originally posted by เด็กใหม่ AMD View Post
                รบกวนถามอีกนิดครับ

ถ้าเกิดผมไปเล่น GF8600GTS จะดีมั้ยครับ จะแรงกว่า GF8600GTรึปล่าว

แล้วถ้าเมนบอร์ดถ้าเป็นของ ASUS จะรุ่นอะไรดีครับ (มีความหลังกับ AsRock น่ะครับ..อิอิ)
                GF8600GTS ก็ดีครับ แรงกว่า GT หน่อยนิด (เพิ่ม 2000฿ เอา 8800GTS 320M ดีกว่ามั้ง)
                M/B ASUS M2N-E ราคา ประมาณ 3500฿

Comment

Bioshock Crisis
                  ถ้าจะเล่นให้สนุก คงต้อง 8800gts ล่ะครับ

Comment

ทั่น TWK. จะปล่อย E6600 เมื่อไหร่นั้น *-*

Comment

Originally posted by Apest View Post
                      ทั่น TWK. จะปล่อย E6600 เมื่อไหร่นั้น *-*
                      โฮ จะตัดจากกองมรดกเลยหรอ อิอิอิ

Comment

ถ้ารอไหว ลองรอดู G92 กับ RV670 หน่อยก้อดีนะคับ น่าจะเป็นตัวเลือกที่ดีกว่า HD2600 และ 8600

Comment

Originally posted by Apest View Post
                          ยังคราบบบบบบบ
                          ยังเล่นเกมส์หนักๆ พอใหวอยู่นะ หิหิหิ ( Othello + ยิงไข่ไดโนเสา )

Comment

Originally posted by TWK. View Post
                            ยังคราบบบบบบบ
                            ยังเล่นเกมส์หนักๆ พอใหวอยู่นะ หิหิหิ ( Othello + ยิงไข่ไดโนเสา )

ปลายปีนี้หรอครับ อิอิ

Comment

GF8600GTS ก็ดีครับ แรงกว่า GT หน่อยนิด (เพิ่ม 2000฿ เอา 8800GTS 320M ดีกว่ามั้ง)
                              M/B ASUS M2N-E ราคา ประมาณ 3500฿
                              ขอบคุณครับที่แนะนำครับ

Comment

Working...
                              X