Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งประกอบก็มีปัญหาแล้ว

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งประกอบก็มีปัญหาแล้ว

วันนี้ผมประกอบคอมนะครับ
    e6750
    DFI Blood iron
    hdd 320 GB
    VGA HD2900XT
    ram kingtons 1024/800*2
    PSU enhance 600w

คือผมประกอบเสร็จแล้วนะรับแล้วก็เอามาเทสข้างนอกด้วย แล้วตอนเปิด มันมีเสียง ติ๊ดๆๆ แค่นี้อะครับแล้วก็ดับไป ไม่รู้มันมีปัญหาที่ไหนครับ

ดัง ติ๊ดๆๆ น่าจะ RAM / VGA ขยับๆ ดูครับ
    แล้วใส่สายไฟเพิ่ม VGA ครบทุกช่องใหมละครับ ( 8 pin + 6 pin ) อะ

Comment

แรมมั้ง

Comment

ก็คือมันมี 8P ในPSU อยู่1อันอะครับ ร้านเค้าบอกว่าเราต้องเสียบเมนบอด เพราะเมนบอดมันมี 24p กับ8p หรือว่า 8p ไม่จำเป็นต้องเสียบ

Comment

ดันๆๆทีนะครับเครียดครับ

Comment

Originally posted by Progress View Post
            ก็คือมันมี 8P ในPSU อยู่1อันอะครับ ร้านเค้าบอกว่าเราต้องเสียบเมนบอด เพราะเมนบอดมันมี 24p กับ8p หรือว่า 8p ไม่จำเป็นต้องเสียบ
            บอร์ดนะ ใส่ 8 pin กับ 24 pin นะถูกแล้ว
            พูดถึง การ์ดจอ นะ HD2900XT มีที่เสียบไฟการ์ดจอ 6 pin + 8 pin นะใส่ยัง

Comment

ผมใส่แค่ 6p ตัวเดียวครับ

Comment

Originally posted by Progress View Post
                ผมใส่แค่ 6p ตัวเดียวครับ
                ต้องใส่ให้ครบ ทั้ง 6 และ 8 pin ตัวนี้มันโหดดดดดดดดดดดดด (เรื่องกินไฟ)
                มันจะมีหัวแปลง 8 pin มาให้ในกล่องมั้ง นะ

Comment

ไม่มีครับ

Comment

สาย8พินเป็นไฟ12vเสียบเมนบอร์ดหรือเปล่ามันใส่ไม่ได้นะครับ 6พินpci-eน่ามี2เส้นใช้เสียบแทนครับ(ไม่แน่ใจรุ่นนี้มี8พินpci-eหรือเปล่า)ใช้6พินpci-e2เส้นเสียบแทนก็ได้ครับ แค่ไม่มีโมดโอเวอร์คล็อกเท่านั้น แต่ก็ใช้โปรแกรม riva tunerคล็อกก็ได้ครับ
                    Last edited by sc; 29 Sep 2007, 20:08:23.

Comment

มีครับมันมี 8 กับ 6 แต่PSU มันมี 8 อยู่แค่อันเดียว

Comment

ช่วยๆทีครับเครียดๆๆ

Comment

อย่าง่น้อยที่สุด 8+6 pin บนการ์ดจอ ต้องเสียบ 6 + 6 pin
                          แต่ถ้าจะ overclock ต้องใส่ 8+6 pin นะ

Comment

แล้วสาย6พินมีกี่เส้นครับ ถ้า2เส้นก็เสียบเข้าไปเลยครับ

Comment

8p เราจะต้องให้ 6p เสียบแทนเข้ารูไหนครับเขยิบไปทางไหน

Comment

Working...
                              X