Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตรงนี้ไวใส่ไรคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตรงนี้ไวใส่ไรคับ

credit รูปจากกระทู้ review hp dv2518tx ของ Takumigrit
    http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=100085

ในรูปอะคับช่องเหนือ SD.MS/PROMMC.XD เอาไว้ใส่ไรหรอคับ
    แล้วเราสามารถซื้อ C จอ แยกมาใส่ NB เหมือน soundcard ได้เปล่าคับ

Express Cardครับ ตอนนี้เท่าที่เห็นก็มีพวกWireless LAN, Sound Card ส่วนการ์ดจอเคยมีโปรเจกของAsusอยู่เห็นว่าจะออกไตรมาส3ปีนี้ แต่จนป่านนี้ยังไม่มีข่าวคืบหน้าเลยครับ

Comment

ใส่รีโมทด้วยครับ

Comment

อ๋อใส่ รีโมต นี้เองขอบคุณคับ แต่ไม่ค่อยได้ใช้

Comment

รีโมตของ NB HP นิ่ดีนะครับ config ดีๆ คุณจะสามารถปิด และ เปิด NB ได้โดยไม่ต้องไปนั่งกด shutdown ครับ

ผมเคยลอง config ลองให้ shutdown แล้วลองกดดูว่ามันจะเปิดได้มั้ย

เชื่อมั้ย มันเปิดได้ครับ อึ้งเลยครับ ของเขาดีจริงๆ

Comment

แต่เวลาทำงานหนักๆ เล่นเกม แนะนำให้ถอดออกด้วยนะ เพราะมันจะรอ้นมาก ถอดออกมา จะช่วยให้ระบายอากาศ ได้ดีขึ้นด้วย

Comment

อืม ผมชอบ hp ก้ตรงรีโมทกะ ควิกเพลย์ นี้แหละครับ จอสวยมากมายด้วย

Comment

ที่ไม่ใช้เพราะขี้เกียจ หาถ่านมาใส่ อิอิ น่าจะ ประจุไฟได้ในตัวตรงช่องเสียบงะ

Comment

Working...
                X